Thư viện tiêu chuẩn trong Pro/wildfire

• Thread starter hungcatia2010
  • Ngày mở chủ đề
H

hungcatia2010

Author
Các bạn cho mình hỏi, mình muốn tìm một số chi tiết tiêu chuẩn trong pro/wildfire nhưng không biết tìm ở đâu. Bạn nào biết chỉ giúp mình với nha! Thanks!

Hiện mình chỉ biết Pro/E có 1 thư viện về bulong, đai ốc, vòng đệm online. Để dùng nó, bạn phải kết nối internet và dùng thẻ Connection > 3DModelSpace (là mấy cái thẻ nằm cùng vị trí với Model Tree đó)

Nghe PTC nói có cả thư viện đủ thứ, kể cả đồ gá cho gia công nhưng mình kiếm hoài không thấy, bác nào thấy thì chỉ giúp anh em luôn nhé

theo em biết thì pro không có thư viện
ý tưởng thiết kế và yêu cầu là quá bao la nên thư viên cũng vô nghĩa

H

hoduylinhconan

Author
Của bạn đây:

Thư viện dao

Thư viện đường ống

Thư viện các link kiện điện tử

Thư viện Bulong,đai ốc

Link down bằng utorrent nhé bạn, mình download xong roi nhưng không up trực tiếp cho các bạn được, nếu bạn nào cần thì mình sẽ cho link trực tiếp các bạn

http://www.mediafire.com/?vmmemzm0wgm

Mỗi người góp một chút công sức để có thể chia file P2P một cách nhanh chóng và file được tồn tại lâu hơn. Chúc các bạn thành công

Có giới hạn gì về bộ cài ProE (ProE 2.0, 3.0, 4.0) không vậy hoduylinhconan?

theo em biết thì pro không có thư viện
ý tưởng thiết kế và yêu cầu là quá bao la nên thư viên cũng vô nghĩa
Em nói vậy Inventor và SolidWorks sẽ buồn lắm đó vì nó phải gồng mình lên gánh 1 cái thư viện khổng lồ nặng như con trâu nước cho người dùng sử dụng mà.

Thật ra thư viện rất cần thiết vì nó là những chi tiết đã tiêu chuẩn hóa nên việc sử dụng nó trong thiết kế trên máy tính hay trong thực tế đều có ý nghĩa rất lớn về mặt thời gian và kinh tế. Ví dụ em thiết kế ra 1 cái máy có chuyển động quay tròn thế nào cũng cần ổ lăn hay ổ trượt. Nếu không có thư viện thì sẽ mất thời gian để vẽ, còn thực tế mà không có tiêu chuẩn thì còn mệt nữa :3:

T

truonggiang06

Author
751 Mb down chờ mệt xỉu luôn. Cám ơn hoduylinhconan nhiều!

File down về có đuôi *. bin và * .cue làm sao đưa vào Pro/E vậy @hoduylinhconan (Tớ không thấy có file .exe. Nếu theo hình hướng dẫn chắc phải có file này)?.

751 Mb down chờ mệt xỉu luôn. Cám ơn hoduylinhconan nhiều!

File down về có đuôi *. bin và * .cue làm sao đưa vào Pro/E vậy @hoduylinhconan (Tớ không thấy có file .exe. Nếu theo hình hướng dẫn chắc phải có file này)?.
Đây là 1 dạng file ảnh của đĩa CD, bạn dùng phần mềm Alcohol 120% là đọc được thôi

Có bạn nào down được không. Cho mình xin link khác dễ down hơn. còn link này sao khó quá. mình thử mấy lần rồi ngồi chờ mãi mà không thấy file nào về được hết. xin chân thành cảm ơn!

Đây là link Torrent nên bạn phải cài Torrent thì mới kích vào file được, link trên đến mediafire bạn chỉ download về cái file torrent thôi, sau đó bạn kích vào file torrent này, chọn chỗ lưu trong máy tính rồi nó sẽ tự load về cho bạn, tốc độ khá nhanh đó :25:.

Download torrent về cài vào máy : http://www.download.com.vn/internet+email+tools/6473_utorrent_1_8_2.aspx?op=download

H

Hienspk

Author
Chào Anh Linh. Dạo này A đang ở bên Nhật hay về Việt Nam rồi. Anh có thể up lại mấy đĩa trên được ko ạ. Cái tracker bt.torrent.ru bị lỗi rồi. Em tải mãi không được.!

Mấy cái thư viện của Pro/E cũng hay lắm, mình vào thư viện online, down thư viện về thế là dùng ok. Trước đây mình cứ nghĩ muốn dùng chi tiết gì thì phải down chi tiết đó. nhưng sau khi down thử thư viên Bulong thì thật bất ngờ. Vì nó không thua kém gì Inventor và Solidworks, mình thích bulong bao nhiêu thì trọn bấy nhiêu, thật thuận tiện. Mình chưa thử những thư viện khác, nhưng mình nghĩ nó cũng rất thuận tiện.

bạn Hoàng Khương có thể nói rõ cho mình một không! Sau khi dùng phần mềm Alcohol 120% để đọc. thì có thể tích hợp vào trong pro không? Nếu được nói cho bình biết cách thực hiện nha. Cảm ơn bạn trước.

H

Hienspk

Author
File đó là định dạng thường dùng để ghi ra đĩa đó ông bạn.
Nó cũng tuơng tự như file nén .rar vậy.
tải ultra iso về cài vào rồi giải nén ra.

Sau khi bạn cài Alcohol 120% vào, nó sẽ cho bạn 1 ổ DVD ảo. Trong My Computer, bạn chỉ cần click phải chuột vào ổ DVD ảo đó, chọn Mount và chỉ đường dẫn đến file .bin/cue của bạn là xong.

C

chanbotrenpho

Author
Các bạn ơi. Dùng thư viện thế nào thế. Chẳng nhẽ cứ open bình thường thôi à. Mình muốn chèn thư viện vào 1 bản vẽ cụ thể thì làm thế nào. Bản vẽ đã có sẵn chi tiết rồi đó. Thank trước nha.

H

Hienspk

Author
Dùng thư viện thế nào thế. Chẳng nhẽ cứ open bình thường thôi à. Mình muốn chèn thư viện vào 1 bản vẽ cụ thể thì làm thế nào. Bản vẽ đã có sẵn chi tiết rồi đó.
Cậu bạn muốn "Chèn thư viện vào bản vẽ" hả? E hèm không được rồi!:68:
Ai cũng biết thư viện chẳng qua là nhưng chi tiết lặp lại nhiều lần trong quá trình thiết kế nên ta mới đặt riêng chúng ra và dùng lại lần sau cho tiện. Do vậy các chi tiết trong thư viện của Pro/E bạn cũng chỉ lấy ra để lắp ráp trong bản vẽ lắp(Assembly , Piping , Animation, ) hoặc dùng dao ở dạng Solid trong quá trình mô phỏng gia công thôi chứ đâu có gì ghê gớm đâu.
Để cho tiện việc sử dụng thư viện thì sau khi cài đặt: (ví dụ :G:\ptc)
Bạn vào Tools>Option. chọn biến: pro_library_dir rồi Browse tới thư mục cài đặt trước đó để tiện sử dụng.!:57:

K

kieuquocanh

Author
Ðề: Thư viện tiêu chuẩn trong Pro/wildfire

Của bạn đây:

Thư viện dao

Thư viện đường ống

Thư viện các link kiện điện tử

Thư viện Bulong,đai ốc

Link down bằng utorrent nhé bạn, mình download xong roi nhưng không up trực tiếp cho các bạn được, nếu bạn nào cần thì mình sẽ cho link trực tiếp các bạn

http://www.mediafire.com/?vmmemzm0wgm

Mỗi người góp một chút công sức để có thể chia file P2P một cách nhanh chóng và file được tồn tại lâu hơn. Chúc các bạn thành công
khi cài đặt xong, mình làm ntn để sử dụng được vậy????chỉ mình với