Tiện trục hình ôvan

Author
sếp e đang bảo làm thế nào để tiện trục có dạng ôvan,e chưa rõ lắm,các bác chỉ cho e nhé
ai có máy tiện hoặc đồ gá để tiện trục ôvan thì giới thiệu cho e nhé
các anh có nhiề kinh nghiệm mà,thanks

Ðề: Tiện trục hình ôvan

Tiện trên máy thường hay CNC vậy bạn. Nếu là CNC thì quá dễ rồi. hỳ hỳ!

leviettienCTM

Active Member

chắc bác ấy hỏi trên máy vạn năng rồi! chứ nếu là CNC thì xếp hỏi làm gì??? :-??

Không hiểu xếp của bác đang ra đề bài để kiểm tra trình độ bác hay đang gặp vướng mắc về cái này? cách đây 15năm bên em cũng có làm gá này dùng để tiện chi tiết ovan, ovan giảm dần...v.v tóm lại đã có đồ gá thì muốn tiện hình gì cũng được vuông méo đủ kiểu.... chỉ thay đĩa cam là xong.

leviettienCTM

Active Member

Không hiểu xếp của bác đang ra đề bài để kiểm tra trình độ bác hay đang gặp vướng mắc về cái này? cách đây 15năm bên em cũng có làm gá này dùng để tiện chi tiết ovan, ovan giảm dần...v.v tóm lại đã có đồ gá thì muốn tiện hình gì cũng được vuông méo đủ kiểu.... chỉ thay đĩa cam là xong.
hik! bác đã làm cách đây lâu thế rồi cơ àh??? chắc bây h sếp bác ấy kũng như bác trước đây! đang gặp khó khăn! ;))
bác có thể up ảnh lên cho Em xem kái đồ gá của nó như thế nào được không???

hik! bác đã làm cách đây lâu thế rồi cơ àh??? chắc bây h sếp bác ấy kũng như bác trước đây! đang gặp khó khăn! ;))
bác có thể up ảnh lên cho Em xem kái đồ gá của nó như thế nào được không???
Hồi đó máy ảnh kỹ thuật số chưa có như bây giờ! ảnh chụp phim đến bây giờ cũng mốc và vứt đi hết rồi ạ! :102:
Nguyên lý đồ gá còn phụ thuộc nhiều vào hình dáng chi tiết gia công, yêu cầu kỹ thuật của sản phẩm, bác chủ thớt cho thử bản vẽ hoặc hình ảnh của chi tiết cần gia công lên đây, biết đâu em giúp đc vài ý.:39:

Author

Cám ơn các bác nhà mình quá
cám ơn bác Thắng nữa chứ
quên cám ơn bác thắng thì chết
hehe
thank All!:69: