Tính toán móc kép

Author
Chào các bác! không biết em đặt chủ đề này ở đây đúng ko? Chả là thế này, trong giáo trình máy nâng chuyển em học có phần tính toán móc (tinh toán tại các tiết diện nguy hiểm: đầu móc, thân móc): thì phần tính toán móc đơn thì ok, nhưng phần tính toán móc kép không có trong giáo trinh em học, chi ghi tính toán tương tự, bác nào tính toán móc kép rồi chỉ em vơi, em tính mà thấy vẫn chưa ổn. Cảm ơn các bác nhé.

MT

Member
mình thấy móc kép thì nó dùng sợi dây rồi treo vật lên đó để tải trọng luôn luôn theo phương dọc trục (cổ trục) thì tính bền chỉ tính bền ở cổ trục và tính bền chỉ tính bền ở cổ trục, tính bền cắt và bền uốn ở phần móc treo.

T

thanhddec

Chào các bác! không biết em đặt chủ đề này ở đây đúng ko? Chả là thế này, trong giáo trình máy nâng chuyển em học có phần tính toán móc (tinh toán tại các tiết diện nguy hiểm: đầu móc, thân móc): thì phần tính toán móc đơn thì ok, nhưng phần tính toán móc kép không có trong giáo trinh em học, chi ghi tính toán tương tự, bác nào tính toán móc kép rồi chỉ em vơi, em tính mà thấy vẫn chưa ổn. Cảm ơn các bác nhé.
tính một cái, rồi cộng 2 cái vào với nhau, tâm mô men thay đổi với biên dạng hình của 2 cái cộng lại.

Author
Làm thế được không vậy ta. Cổ móc em ko nói. Tính toán móc sẽ tính theo ứng suất của thanh cong. Để em tính lại xem sao. Bác có thể giải thích hộ giùm e cái sơ đồ xác định hệ số k của móc đơn.Thanks