Tổng quan về FMS

H

Hienspk

Author
Bác hatieu cho em hỏi ở VN mình đã có đơn vị nào ứng dụng hệ thống FMS hay CIM chưa ạ ?!

H

hatieu

Author
Mình thì chưa đi hết các đơn vị công ty của Việt Nam, nhưng theo mình được biết thì Việt Nam chưa có đơn vị nào ứng dụng hệ thống FMS & CIM nếu có thì cũng ở thời kì sơ khai của 1 nhà máy tự động hoàn toàn.

ME

Active Member
Các hệ thống CIM ở VN cũng có nhưng ở dạng... "đồ chơi", chỉ phục vụ cho giảng dạy. Các trừong như BKHN, SPKT Thủ Đức, ĐH CN tp HCM và một số trừong khác có hệ thống CIM dùng cho dạy học.

B

BH_designer

Author
em ở ĐHKTCN Thái Nguyên, chỗ em cũg có 1 dây truyền CIM. bé tẹo, chỉ gia công đc mấy cái phôi nhựa. Bác nào có địa chỉ Công ty nào có FMS hay CIM cho em với, em đi thăm quan +học hỏi. Thanks!

L

Lovestory_HT

Author
Bác nào có tài liệu về FMS share giúp em với,em down theo đường link của Hatieu không được,Thank alot!

Hình như bạn BH_Designer nhầm hay sao ý chứ??? Ở ĐH CNTN làm gì đã có CIM chứ chưa nói đến là bé tẹo. nhựa đâu chẳng thấy tí nào!

M

minhcnctm

Author
Có rồi đấy bạn Giang ạ. Một CIM dạng mô phỏng gồm kho, rô-bốt, băng tải, trạm gia công CNC, máy tính trung tâm...dùng để phục vụ thí nghiệm cho sinh viên.

có lâu chưa thế? hi hi hôm nào phải xuống xem thôi. sao chả thấy cậu nói gì cả làm tớ xấu hổ quá hi hi:62:

H

HTco,.ltd

Author
có 1 dây truyền CIM ở phòng TN của trường bạn ạ. phòng TN ở tầng 1 nhà TN, nhà to to phía sau nhà điều hành. Mời bạn đến Trường ĐH CNTN thăm nhé .

D

daohuutoan

Author
bạn nào có tài liệu về CIM không?cho mình với.FMS chỉ là phần nhỏ của CIM thôi các bạn à

Mình có cả cuốn " Computer Integrated Manufacturing and Engineering". Sách photo lại của một người bạn. Bạn có cần đến nó không?

4

40mh

Author
đúng là trong trường công nghiệp mình có mọt hệ thống SIM dạng mô fỏng phục vụ việc giảng dạy!bạn GIANG có điều kiện mời bạn đến thăm nhe!:101:

Chắc Quân ko biết anh Giang là cựu sinh viên k37 trường mình đó. Mình thấy anh về trường mình suốt. Anh Giang nhỉ?
Chào mừng Quân tham ra diễn đàn. Thế là lớp mình lại thêm một member trong diễn đàn rồi.

S

sakuraomimasu

Author
hi everybody! có bác nào có tài liệu về ro bot scara và ro bot pegasus cho minh xin nhé.thanks

K

khuong_uno

Author
Có rồi mà!Anh em nào có điều kiện thì qua phòng học CAD/CAM tầng 2 của nhà thí nghiệm.Trường ĐHKT Công Nghiệp Thái Nguyên.