Trên thị trường Việt Nam có những loại phi thép nào ?

Author
em đang làm bài báo cáo với chi tiết dập nguội với đường kính là 16 .giờ muốn dập ra sản phẩm như trên thì ta phải chọn phôi thép có đường kính nhỏ hơn từ 15 cho đến 15.7 gì đó .không biết trên thị trường việt nam hiện nay có những phôi thép có đường kính nào trong khoang đó không ạ .cảm ơn nhưng đóng góp của các tiền bối nhìu hihi .

Ðề: trên thị trường việt nam có những loại phi thép nào ?

Phôi thép có đường kính 15 đến 15,7mm thật khó tìm đó bạn.
Mình gửi bạn một link để tham khảo về thép tròn trơn:

http://www.hoaphatsteel.com/Product.php?c_id=5&l=vn&mode=list_sub

Bạn cũng nên để ý là các loại thép chính hãng mới đáp ứng đủ đường kính tiêu chuẩn và độ tròn. Còn các loại thép tổ hợp thường thiếu một ít và thậm chí còn bị ovan nữa (D14 còn 13-13,8, D16 còn 15.3-15.8...) nói chung là khó kiểm soát.
Thân mến.

Mình thấy bạn đó đang tìm phôi tròn trơn (phi) chứ không phải là D, D là tên gọi cho các loại thép vằn (D là đường kính trung bình).

Mình thấy bạn đó đang tìm phôi tròn trơn (phi) chứ không phải là D, D là tên gọi cho các loại thép vằn (D là đường kính trung bình).
Chào bạn vodanh8705!
Thực ra mình cũng không muốn tranh luận về vấn đề ngôn ngữ vì tính đa dạng của tiếng Việt. Nhưng để xác định cái thông dụng được đã chấp nhận trong đời sống, mình xin đưa ra minh chứng cho thắc mắc của bạn.

http://phuongtran.vn/vn/San-Pham/Sat-Thep-Xay-Dung/Sp3/

“ ..Các sản phẩm thép vằn: phi 10, phi 12, phi 14, phi 16, phi 18, phi 20, phi 25, phi 28, phi 32, phi 36.
Sản phẩm thép vằn thuộc các nhà máy: Tổng Công ty thép Việt Nam - Chi nhánh Miền Tây, Công ty thép Tây Đô, Thép Vinakyoei, Thép Sunsteel, Thép Pomina,.....”

Cũng như cái gọi là sắt (Fe=99.9999%) không có trên thị trường, nhưng đa số người dùng vẫn gọi là nó là sắt đó thôi.

Thân mến và chúc bạn vui vẻ!

Bạn phuongnamdp thân, có lẽ có sự khác nhau giữa các từ ngữ chuyên ngành và từ ngữ trên thị trường. Theo mình được biết thì bất kì ai trong ngành thép hay cơ khí đều khó có thể lẫn hai khái niệm "phi" và "D" được.

N

nguahoang_aphi

Theo mình biết thì chủ yếu là VN mua phôi thép vuông và về cán lại, trên thị trường không thấy bán phôi thép tròn ?

Phôi thép tròn như thế nhiều chứ, sao lại ko có đc, cái đó trên thị trường thường gọi là thép chế tạo
Hiện tại thì mình chỉ biết tới các loại phôi phi 12,14,16,18...chứ ko thấy 17 hay 17,5 bạn à.
Nếu ở hn thì Đê La Thành đúng là một kho để bạn tham khảo đó ạ

Author

cho mình cảm ơn những ý kiến của các bạn nha .mong được sự giúp đỡ nhìu hơn nữa hihi

D

ducmeca

Ðề: Trên thị trường Việt Nam có những loại phi thép nào ?

Có yêu cầu về mác thép như thế nào không bạn.