trong mô phỏng CATIA

• Thread starter anh_gioi
  • Ngày mở chủ đề
A

anh_gioi

Author
cho em hỏi , khi em mô phỏng tiện trong catia,
thứ 1:toạ độ điểm đầu của dao có thể xác định được, nhưng em thấy khi chạy xong dao tiện dừng lại ở điểm cuối của gia công.
bây giờ em muốn chỉnh sau khi gia công dao tiện nằm ở điểm khác thì em vào đâu để diều chỉnh ạ?
thứ 2 : em mô phỏng 3D thì chỉ có thể chuyển sang mã code APT đựoc thôi, bây giờ em muốn chuyển sang code G-code thì em phải làm sao ạ??
và trong trường hợp nào thì chuyển sang mã G-code được ạ?
thanks!!!

A

anh_gioi

Author
sao không có ai ngó đến vậy nhỉ????
help....!!!!

Để điều khiển đường chuyển dao thì sau khi chọn lệnh bạn vào tap cuối cùng để điều khiển. cụ thể là approach là đường vào dao còn retract là đường ra dao.
Về phần xuất mã G-code thì bạn phải vào option/Machining/ Output thì ở lựa chọn đầu tiên (None) là chỉ cho phép xuất sang APT còn 3 lựa chọn tiếp theo là có thể xuất sang G-code được.
chúc bạn thành công

Các bạn cho mình hỏi , mình cũng đang muốn mô phỏng các quá trình gia công kim loại . Thấy anh_gioi có thể mô phỏng cái này bằng catia . Mình cũng muốn học hỏi cho biết . Mình đã vẽ cad bằng catia còn vấn đề mô phỏng thì không biết tí gì về nó . Nếu mình bắt đầu nghiên cứu thì cho mình hỏi mình nên bắt đầu từ đâu . bạn có tài liệu gì có thể share cho mình 1 ít được không . Mình rất cám ơn các bạn

D

dovanhung

Author
Ðề: trong mô phỏng CATIA

em đang cần tài liệu phân tích kết cấu của bánh răng trong catia bác nào co xin trợ giúp.em cám ơn nhiều!

Last edited by a moderator: