Vấn đề xuất file nc trong Pro

• Thread starter orion8490
  • Ngày mở chủ đề
O

orion8490

Author
cho em hỏi là tại sao khi em xuất sang file nc,mở file .tap lên thì thấy chương trình không tự động đổi dao. vd lúc em tạo là có 2 dao T1 và T2 thì khi xuất ra chương trình chỉ có dao T1 thôi. dù lúc em mô phỏng thì thấy nó vẫn đổi dao

Ðề: Vấn đề xuất file nc trong Pro

cho em hỏi là tại sao khi em xuất sang file nc,mở file .tap lên thì thấy chương trình không tự động đổi dao. vd lúc em tạo là có 2 dao T1 và T2 thì khi xuất ra chương trình chỉ có dao T1 thôi. dù lúc em mô phỏng thì thấy nó vẫn đổi dao
Do bạn không đặt số thứ tự cho dao (Tool Number) khi tạo dao.
Đừng nhầm lẫn số thứ tự dao với tên dao (Name) T000X trong tab General. Để muốn như bạn nói thì, click vào tab Settings ngay bên cạnh General và điền số thứ tự cho dao trong Tool Number

M

mold2011

Author

Bạn dùng Gpost P20 hay sao? Gpost còn nguyên hay bạn đã can thiệp sửa trong Gpots rồi.
Bạn phải biết sửa Gpost nửa, nếu ko thì có làm 10 chuong trình và 10 con dao 10 T Number khác nhau thì cũng xuất ra 1 con dao thôi ah.
Do khi người sửa Gpost đã mặc định là xuất 1 dao đó bạn.

O

orion8490

Author

à thì ra là như vậy, cảm ơn bạn mold2011 nhá, để mình xem kỹ lại

M

mitic

Author

Bạn dùng Gpost P20 hay sao? Gpost còn nguyên hay bạn đã can thiệp sửa trong Gpots rồi.
Bạn phải biết sửa Gpost nửa, nếu ko thì có làm 10 chuong trình và 10 con dao 10 T Number khác nhau thì cũng xuất ra 1 con dao thôi ah.
Do khi người sửa Gpost đã mặc định là xuất 1 dao đó bạn.
Nếu muốn xuất chương trình cho hdh mazak thì chọn Gpost P... mấy bạn? thanks

Bạn blue79 nói đúng đấy ?chú ý đổi thứ tự dao Khi sử dụng các dao khac nhau.thì lúc xuất sang vericut nó cũng đổi dao luôn?Trong file tap cũng đổi luôn dao?