Vẽ cách quạt và kỹ thuật tách khuôn cánh quạt

• Thread starter Le Trung Thuc
  • Ngày mở chủ đề
L

Le Trung Thuc

Author
Tôi thấy rất nhiều người bí về việc tách khuôn cánh quạt. Do đó tôi xin gửi tặng các thành viên Meslab bài viết sau đây. Hy vọng sẽ giúp các bạn có cách để giải những bài toán tương tự.
http://www.mediafire.com/?ttktzi2zy31

Last edited by a moderator:
Ðề: Vẽ cách quạt và kỹ thuật tách khuôn cánh quạt

thầy có phải là thầy THỰC -BKHCM không ạ. Em ngoài bắc nghe danh thầy đã nâu hôm nay biết thầy hay quá khi nào có vấn đề về khuôn mong thầy chỉ dạy thêm .

S

slab

Author

Em chào thầy! Thầy có sách tiếng Việt Pro/mechanica không? Em lười đọc mấy tài liệu Tiếng Anh quá! Đi làm không có thời gian nhiều nghiên cứu! Ngày xưa em hoc thầy 2 môn trong trường Bk đó, hi hi!

L

Le Trung Thuc

Author

thầy có phải là thầy THỰC -BKHCM không ạ. Em ngoài bắc nghe danh thầy đã nâu hôm nay biết thầy hay quá khi nào có vấn đề về khuôn mong thầy chỉ dạy thêm .
Đúng đó em ạ. Nếu có vấn đề gì về khuôn, xin em cứ tự nhiên. Chúc em swsc khỏe.

L

Le Trung Thuc

Author

Rất hân hạnh được gặp lại em. Thầy không có tài liệu tiéng Việt về Pro/Mdchanica. NHưng thầy có viết cùng thầy Phan quang Hùng 2 cuốn về Pro/Mechanism. Em phải chịu khó đọc tiếng Anh thôi. Tiếng Anh phải giỏi thì mới kiếm được nhiều tiền! Chúc em sức khỏe.

L

Le Trung Thuc

Author

Ý kiến của em là có phần đúng đấy, thí dụ như trong việc tạo mặt phân khuôn cho chi tiết cánh quạt mà tôi đã trình bày. Nhưng không phải khi nào cũng dùng phương pháp này. Đó chỉ là một mẹo để giải quyết bài toán khó như cánh quạt thôi. Còn phần lớn, người ta tạo trong khi thiết kế khuôn chứ. Ở đây có hẵn một bước chuyên cho việc tạo mặt phân khuôn với những tiên ích tự động hóa rất quan trọng. Em đừng bỏ phí nó nhé.
Chúc em sức khỏe và thành công.

T

thuattc

Author

em chào thầy Lê Trung Thực ạ.
em ở tận ngoài bắc. Em muốn mua sách về thiết kế khuôn EMX của thày thì làm cách nào ạ.
Em nghe nói là thày bảo chuyển qua đường bưu điện thế chi phí là bao nhiêu vậy thày.
Em đang cần tài liệu về thiết kế khuôn mà

L

Le Trung Thuc

Author

em chào thầy Lê Trung Thực ạ.
em ở tận ngoài bắc. Em muốn mua sách về thiết kế khuôn EMX của thày thì làm cách nào ạ.
Em nghe nói là thày bảo chuyển qua đường bưu điện thế chi phí là bao nhiêu vậy thày.
Em đang cần tài liệu về thiết kế khuôn mà
Chi phí cho hai cuốn sách về thiết kế khuôn bằng Pro/E nếu gửi Express hết khoảng 50.000 đ. Em gưi tiền cho thầy, thầy sẽ gửi sách ra cho em.
Thân mến chào em.

T

thuattc

Author

Em chào thầy. Thế em chuyển tiền cho thày bằng cách nào ạ. Một cuốn sách giá bao nhiêu vậy thày. Mà hai cuốn thiết kế khuôn đó như thế nào ạ. Thày có thể nói sơ qua để em lựa chọn được không ạ. Vì em biết thiết kế khuôn rùi. Em muốn thiết kế nhanh với sự hỗ trợ của EMX ạ. Em đang dùng bản Pro 4.0 ạ.
Em cảm ơn thày

L

lehoangtv

Author

Em Chào thầy Thực!
Ko biết thầy có sách về tiêu chuẩn trong thiết kế khuôn như:
* Bạc dẫn hướng
* Tiêu chuẩn đầu phun keo nóng
* Tiêu chuẩn về bạc định vị đầu ke .v.v..
nếu có thì giá bao nhiêu và phải chuyển tiền bằng cách nào?

L

Le Trung Thuc

Author

Nếu dùng EMX4.1, em nên dùng Pro/E Wildfire 2.0 F000. Với PW 3.0 cài được EMX nhưng bị lỗi khi tạo các Slider. PW4.0 không cài EMX 4.1 được.
Nội dung phần thiết kế khuôn, em hãy vào trang web www.cadcamedu.com của công ty Trung Thực mà xem.
Giá cả hai cuốn thiết khuôn là 400.000 đ.
Em gửi vào tài khoản: 1940201043628 ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn Việt nam, chi nhánh KCN Hiệp phước.
Thân mến chào em.

A

APOLO

Author

Cám ơn Thầy Thực đã cung cấp tài liệu tách khuôn cánh quạt rất bổ ít, nhưng thưa Thầy em vẽ đến đoạn tạo biên dạng cánh; lệnh Sweep> trajectory>Tangent chain sao nó ra dạng bị cuốn( nếu chọn cạnh ngoài của khối Variable section sweep thì không bị) xin Thầy giải thích dùm.
Trân trọng cám ơn thầy

L

Le Trung Thuc

Author

Có thể là do lỗi em bo tròn sau khi tạo khối Variable Section Sweep. Em phải bo tròn khi vẽ đồ thị thì mới thành công.
Thân mến chào em.

A

APOLO

Author

Thưa thầy !
Nếu có file tách khuôn bằng pro e có thể upload lên được không ạ? Cám ơn Thầy

thay THUC ! cho em xin file chi tiết luôn ạ! file tách khuôn thầy up mở bị lỗi

L

Le Trung Thuc

Author

thay THUC ! cho em xin file chi tiết luôn ạ! file tách khuôn thầy up mở bị lỗi[/QUOT
Rất tiếc là sau một lần cài laij máy, file này bị mất.
Em tìm xem bài vẽ cánh quạt và kỹ thuật tách khuôn cánh quạt mà thực hành nhé. Thầy bận lắm, không có thời gian là lại bài này, em thông cảm.

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

thay THUC ! cho em xin file chi tiết luôn ạ! file tách khuôn thầy up mở bị lỗi
Bạn alphan66, không biết bạn bao nhiêu tuổi nhỉ, thầy Thực là bậc tiền bối đáng kính, bạn nên post comment "respect" hơn chứ.

cám ơn anh pkjp80 đã nhắc nhở, lần sau em sẽ cẩn thận hơn! chào:4:

M

maslino2009

Author

Tôi thấy rất nhiều người bí về việc tách khuôn cánh quạt. Do đó tôi xin gửi tặng các thành viên Meslab bài viết sau đây. Hy vọng sẽ giúp các bạn có cách để giải những bài toán tương tự.
http://www.mediafire.com/?ttktzi2zy31
em chào thầy ! Bài viết của thẩy rất hay và tốt nữa : thầy cho em hỏi khi thầy bo tròn mặt trên với mặt dưới cánh quạt với góc bo R=3mm thì cái mặt phân khuôn co hiện tượng gì ko ạ?
+, Em thấy anh Hải cũng có 1 bài viết ve tách khuôn cánh quạt. Em thấy anh ấy có tách cả phần trụ đỡ cánh quạt .Thầy có thể nói giúp em chỗ đó đc ko ạ. cám ơn thầy nhiều, chúc thấy có sức khỏe để bảo ban học trò.
Em Sinh viên mới vô học về khuôn .