Vẽ chai trà xanh C2 đây !

• Thread starter nguyenminhhao99
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyenminhhao99

Author
mời các anh em trong diễn đàn , cùng nhau vẽ chai trà xanh C2 . qua đây mong là chúng mình sẽ trao đổi được nhiều kinh nghiệm với nhau !

D

dangthanh_spk

Author
Ðề: Vẽ chai trà xanh C2 đây !

Sao bạn không vẽ trước khi lập ra Topic này ? Mà nếu vẽ trước thì sao không Post cái part file của nó lên để mọi người cùng xem, bàn luận ...
Chai không độ ở Link này http://meslab.org/mes/showthread.php?t=7562&page=3

Last edited by a moderator:
Trà xanh O độ

Mình tham gia tra xanh O độ trước nha.
Trà xanh O độ và C2 tuy 2 cty khác nhau nhưng mình thấy cách vẽ cũng như nhau thôi, chỉ riêng phần đầu chai thì khác nhau và kich thước khác nhau.
Chai trà xanh này mình vẽ cách đây 3 hay 4 năm gì đó ( một sp nước giải khác ở nhật bản).

mình cũng xin đóng góp chai 0 độ . Khi nào có thời gian vẽ chai C2 bây giờ bận quá không làm được

N

namphuongspkt

Author

Bạn ntbcadcampro vẽ cái chai rất đẹp, ban xử lý ở cổ chai như thế nào? Có thể chỉ ra để anh em cùng học hỏi với nhé!

Y

yamashensei

Author

Đã có người chỉ cách vẽ từng phần rồi,hay đọc không hiểu à.Vẽ 3 cure,12,13 cạnh gì đó,theo thứ tự từ cổ tới khớp cổ,từ nhỏ tới lớn.Blend>parallel>smooth.

các bác cứ quan trọng việc thiết kế mà bỏ qua cái phần hậu thiết kế, mấy cái sản phẩm mình làm ra mà không kiểm tra thì hỏng bét. Đơn giản như cái xe đạp cũ nát của em bị gãy khung hoài (mặc dù khá khiêm tốn về tầm vóc:6: ) phải hàn đi hàn lại, hay cái vỏ đèn bàn của em hơi quá tay 1 tí là gãy mất mấy cái gân chỗ bắt vít(em là kẻ hay vọc ) hay mấy cái ghế dán tem "hàng Việt Nam chất lượng cao" mua về ngồi không được bao lâu thì cái chân nó bị bẻ cong đành cắt ngắn chân đi . Vậy các bác khi thiết kế sản phẩm có ai quan tâm đến sản phẩm của mình làm việc trong điều kiện nào và sau khi làm ra sẽ dùng được bao lâu hay không. Theo mình thiết kế ra cái đó chỉ là bước đầu, người thiết kế là người am hiểu các lĩnh vực trong nghề của mình; giả sử thiết kế ra cái vỏ đèn thì phải biết về vật liệu, phương pháp gia công, quá trình ép phun, môi trường làm việc của sản phẩm, người sử dụng sản phẩm (xét đến cả cái mà cô mình gọi là "nhân trắc học"), tâm lý người lao động.........èo, kể ra chóng cả mặt:13::13::13: hem bít ý các bác thế nào. Theo mình làm một designer ko dễ tí nào :45::45:

C

cui bap

Author

Mình nghĩ hay chụp hình một sản phẩm nhựa nào thực tế ở ngoài rồi đưa lên chúng ta cùng tìm cách vẽ sản phẩm và chia sẻ cho nhau

N

nguyenminhhao99

Author

Chắc bạn đều biết chai dortor Thanh ! Mình cùng nhau vẽ nha . tiền mua 10k uống xong , thanh lọc cơ thể rồi làm mẩu vẽ luôn là quá tiện rồi .

nghe có vẻ hợp lý phết nhỉ nguyenminhhao99 . hay mua cái oto về nhà dùng thử rồi vẽ luôn nhỉ? :24:

S

sai11

Author

Mình thấy dân VN mình nói thì hay đến chỗ đụng việc thực rồi mới thấy lung túng VD như bạn “nguyenminhhao99” đề nghị vẽ chai C2 rất hay mình cũng vẽ thử nhưng thấy có vài chỗ không biết xử lý sao, như chỗ này của bạn không giống chay C2 lắm mình cũng ko nghĩ ra cách vẽ chỗ đó nữa bạn có thể chỉ mình vẽ chỗ đó k,hay ae nào góp ý giúp mình chỗ này với

Mình thấy dân VN mình nói thì hay đến chỗ đụng việc thực rồi mới thấy lung túng VD như bạn “nguyenminhhao99” đề nghị vẽ chai C2 rất hay mình cũng vẽ thử nhưng thấy có vài chỗ không biết xử lý sao, như chỗ này của bạn không giống chay C2 lắm mình cũng ko nghĩ ra cách vẽ chỗ đó nữa bạn có thể chỉ mình vẽ chỗ đó k,hay ae nào góp ý giúp mình chỗ này với
Phần trên khi Revolve bạn ràng buộc tiếp tuyến thì sẽ không để lại bậc như bạn nguyenminhhao99 đã vẽ.

Phần thân chai có lẽ hơi sắc cạnh nên round sẽ đẹp hơn và phần ren của chai bạn vẽ nên thiết kế lớn hơn và lựa chọn loại ren sao cho việc tháo nút chai dễ hơn. Mình có vài lời góp ý vậy, chúc vui!

(Mình nghĩ mới đầu học ai cũng có chỗ chưa hoàn thiện, các bạn nên đóng góp ý kiến đừng chỉ trích để mọi người cùng nhau học hỏi trao đổi một cách thân thiện không ai mà biết tất cả)

Vẽ chai trà xanh như vậy mình biết được thể tích chứ nước của nó ko? va biết mà thì muốn thay đổi thể tích của nó thì mình phải làm sao?
Thì bạn có thể SCALE nó lên là OK mà.

A

athe

Author

Cảm ơn bạn rất nhiều!!! mình đang cần nó.

em luc nayf chir biết ngước mắt mà nhìn thui.nhưng mà rất hay, các bác cứ post tiếp đi nhé