vẽ dao phay ngón môdun bằng solid

Author
có ai đã từng vẽ dao phay ngón môdun 3d chưa? khó quá em chẳng vẽ được.

D

DTTD

Bạn up hình lên dc ko bạn.Mình chưa thấy loại dao này bao h.Do vẫn còn là sv up hình lên có khi mọi người vẽ dc đó

@phuhoanglove đây là dao phay ngón bình thường bạn ạ ! không phải là dao phay ngón modul đâu , dao phay ngón modul sử dụng để gia công bánh răng theo nguyên lý chép hình kia mà .

P

phuhoanglove

Bạn có thể chụp 1 hình lên được ko . Mình sẽ vẽ thử coi có được ko. Thân

D

DTTD

Đúng đó,chứ mình đã được nhìn thấy nó bao h đâu.Lý thuyết xa rời thực tế.Cho ảnh lên đi bạn như thế mới vẽ được chứ.Tay ko bắt giặc bắt sao nổi.

Author
trời! các bạn chưa được nhìn nó bao giờ, chưa biết đến con dao này thì...mình đang làm đồ án về con dao này. Nó là dụng cụ gia công răng theo phương pháp chép hình và thường có 6-răng. có biên dạng profin là rãnh răng gia công...mình tính được biên dạng rồi nhưng không biết kiểu rãnh như thế nào, hình như thường người ta mài nhiều mặt phẳng thành để tạo góc độ nhưng chưa được nhìn thực tế nên không vẽ được.
- Bánh răng cần gia công: m=3, z=30,ccx:9
- Ai có tài liệu về loại này gửi mình mấy nha. hôm nào làm xong mình post lên cho các bạn dễ tưởng tượng. ok
gmail: manhdoanhck1@gmail.com

TAMAC

Active Member
Hình 2D của dao phay ngón môdun, thực tế khi gia công br dao này tốc độ chậm, dao yếu nên không được dùng mà dùng phay đĩa