Vẽ vành và lốp xe ô tô bằng Inventor

• Thread starter doducbang
  • Ngày mở chủ đề
D

doducbang

Author
chào các bạn mình gửi một sản phẩm lên diễn đàn mong các bác pro góp ý .cám ơn:41::41:

doducbang@yaho.com
DT:0982668913

D

DTTD

Author
@doducbang:Bạn có thể hướng dẫn vẽ cụ thể được ko,mở mang tầm mắt cái.hehehe.Chứ cho sản phẩm này hơi đa nghi đó
@w4118:lốp đặc ko phải bơm hơi bạn ah,bơm nổ mất.:24::24:

T

teenpop

Author
@w4118:lốp đặc ko phải bơm hơi bạn ah,bơm nổ mất.:24::24:[/quote]

Mình nghĩ lốp đặc ở đây không phải là đặt hoàn toàn như bạn nghĩ mà là lốp ko ruột, như xe SH, Ps chẳng hạn, vẫn phải bơm hơi

G

g@chien

Author
Quả thật là đẹp, nhưng bạn ơi. Bạn có thể gửi luôn cách vẽ cho bọn mình không, chỉ là sơ qua thôi cũng được.
Phầm mềm Inventor này dùng hay chứ? Có phức tạp hơn Catia nhiều không?
Thank

D

DTTD

Author
Inventor cũng có nhiều cái hay lắm bạn ah.Nó ứng dụng cho sinh viên rất tốt đó.có một thư viện khổng lồ.Nhưng lại ko phức tạp như catia.

E

englsolid

Author
tớ đã xem rùi. lốp hơi mỏng, tớ tin chắc đây là bạn sử dụng vật liệu mới. Lốp đặc hay hơi thì cũng tương đương nhau. Nó có tỉ lệ đấy. Bạn để ý 1 chút là oke nagy:3:

D

dotuanbinh

Author
Đề nghị bạn cung cấp bản vẽ cho A E được ko? chứ nhìn mà ko được sờ. Ngứa tay làm sao ấy... ( A E thấy thế nào nhỉ ?

bác vẽ tốt đó, có thể trình bày cách thiết kế cho mình mở mang tầm mắt được ko. cảm ơn bạn nhiều.

M

minhtuanipe

Author
Bác vẽ đỉnh quá!Có thể share cho anh em chút kinh nghiệm không bác!

N

ngochocmai

Author
Ðề: Vẽ vành và lốp xe ô tô bằng Inventor

mình vừa học nên chỉ biết một số lệnh và thấy bên pro engineer là vẽ cũng hay nhưng thấy nó cũng khó. hihi. mình thì thích Inventor hơn vì không cần chặt chẽ ngồi suy ngẩm vẽ cái lốp xe không đẹp nhưng thấy lại rất dễ mà chỉ cần sử dụng các lệnh như revo,embo,pat là ra cái lốp xe nà.hihi. anh em nào chưa vẽ được thì suy nghĩ được là vẽ được hết

Last edited by a moderator:
Ðề: Vẽ vành và lốp xe ô tô bằng Inventor

Trong phần tutorial của inventor 2010 có file này đấy. Các bạn có thể tham khảo cách vẽ ở đấy.