Vẽ xe ô tô

• Thread starter mutang
  • Ngày mở chủ đề
M

mutang

Author
Mình muốn vẽ xe ô tô mà ko biết lấy kích thước ở đâu.Ai biết chỉ mình nha hoặc có mấy mẫu vẽ bằng solid cũng được.
Cho mình hỏi thêm nữa về fluent trong solidwork.Mình định tính lưu chất chuyển động trên xe khi chạy.
THANKS!

M

mutang

Author
Ðề: Vẽ xe ô tô

Vậy bạn có biết các bước vẽ ô tô ko chỉ mình với,chỉ vẽ mô hình đơn giản thôi à.

Hi mutang
Đúng rồi , trong đó chỉ có những bản scan kích thước thôi àh

"chỉ vẽ mô hình đơn giản thôi à" ý bạn là sao mình không hiểu,để dựng lên được chiếc xe hơi thì không còn là chuyện đơn giản rồi:35:

Còn về cách dựng chiếc xe hơi nói chung và những chi tiết phức tạp nói tiêng thì mỗi người tư duy mỗi khác , nên cũng khó chỉ lắm bạn àh, có thể người này chỉ cho bạn dựng được chiếc xe hơi , và bạn dựng lại được . nhưng nếu đưa mẫu xe hơi khác thay đổi một vài biên dạng thì có thể bạn sẽ dựng không được. Nên theo mình nghĩ tự bạn nghiên cứu và tìm hiểu thì hay hơn , như thế bạn sẽ hiểu được cách dựng và những lệnh bạn dùng hơn:67:

Còn theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên lên mạng để search những file tuorial của những chi tiết phức tạp rồi về tham khảo những cách dựng hình và cách sử dụng lệnh của người ta rồi từ từ bạn cũng sẽ thành pro thôi mà:67:

Vài lời góp ý cùng bạn:4:

Chúc bạn học tốt. Cố lên

Để vẽ mô hình một chiếc xe hơi không phải là chuyện đơn giản, nhưng nó cũng không phải là chuyện khó khăn...chỉ cần bạn kiên trì. Trước hết thì bạn phải tìm hiểu kỹ phần mềm hổ trợ bạn...chẳng hạn SolidWorks...nhất là phần tạo mặt từ các curve 3D. Mình có môt hình mặt 3D của một chiếc xe..bạn tải về nghiên cứu thêm nha...chúc bạn sớm thành công!
http://www.mediafire.com/?5i4pq9f0d4b45ol