Vít tải, xích tải, gầu tải.

• Thread starter japfa
  • Ngày mở chủ đề
J

japfa

Author
Chào các bạn!
Có bạn nào biết cách tính công suất tải của vít tải, xích tải, gầu tải trong 1h tải được bao nhiêu nguyên liệu ko? Chỉ dùm mình với nhé (cho mình xin luôn công thức tính).
Thanks trước các bạn!:5:

P

phamtuan85

Author
Ðề: Vít tải, xích tải, gầu tải.

mình cũng đang cần tài liệu tính toán vít tải. vít tải của mình có năng suất 110 T/h, góc nghiêng 50 độ, tải ximăng lên độ cao 8,5m. mình đang cần tính đường kính, tốc độ quay của trục vít. bạn nào biết hoặc có tài liệu thì giúp mình với???? cảm ơn nhiều:54:

neverlose

<b>we only here today</b>

Công thức chung để tính năng suất băng tải, vít tải , gầu tải là Q= V.x với V là năng suất thể tích (m^3/h), x là tỉ trọng vật liệu. Tùy là cơ cấu tải mà có công thức cụ thể khác nhau. Tớ không đi cụ thể.

Tớ sẽ trả lời câu hỏi của bạn phamtuan85 thế này:

Nếu muốn tìm tài liệu về vấn đề này thì bạn tìm đọc cuốn Kĩ thuật nâng vận chuyển

trả lời riêng vấn đề cho vít tải đứng của bạn :

Công suất cần thiết trên trục vít: N= QL.(ω+sinβ)/367
β là góc nghiêng.

ω là hệ số cản chuyển động 5.5-7.5 khi vận chuyển ngũ cốc, 6.5-8.3 với vận chuyển muối. Ở đây bạn nên chọn là 6 thôi, vì vận chuyển xi măng thì năng suất cũng khá cao.
Từ N và V cậu suy ra được các đại lượng kia, vì còn tồn tại một số hệ số khác nữa nên tớ không thể trả lời cụ thể được. Cậu nên tìm đọc cuốn sách ở trên là được.
gõ công thức trong này khó quá nên tớ đưa hình cho cậu xem .

P

phatckm03

Author

Sẳn đây cho hỏi có bác nào có tài liệu sau thì cho mình xin với.
CEMA
Handbook No 300 "Screw Conveyor Dimensional Standard"
CEMA Handbook No 350 "Screw Conveyor For Bulk Material"

Em đang tìm 2 cái này nhưng mãi chưa ra.