Xin bài tập Mastercam

• Thread starter van tuong
  • Ngày mở chủ đề
V

van tuong

Author
Ai có bài tập mastercam thì post cho em với, ở trường thầy chỉ cho được 1 ít bài tập, kiểu này không biết chừng nào mới khá nổi. :56:

TYA

Well-Known Member
Bài tập là thế nào ? không có lý thuyết thì làm sao làm được.

Bài tập là do mình nghĩ ra, sản phẩm gì cũng được, muốn vẽ gì thì vẽ. Cũng như lập trình tay CNC, bài tập là cái tự phịa ra được. Chủ động đi , cứ phải người khác giao cho mới là bài tập à???

Hãy thử sức với bài tập trong các bài viết , mục mcam ấy (không thiếu, và đừng coi thường các bài vẽ . Nóng vội các bài mcam gia công để nhìn thấy "sản phẩm mô phỏng " chả có nghĩa gì đâu nhá

A

Alice

Author
Ai có bài tập mastercam thì post cho em với, ở trường thầy chỉ cho được 1 ít bài tập, kiểu này không biết chừng nào mới khá nổi. :56:
bạn là dân cơ khí thì thiếu gì bản vẽ kỹ thuật! lôi ra mà vẽ! thực hành vẽ rất quan trong nếu ko muốn nói là quan trọng nhất trong các phần mềm CADCAM. gia công thế nào nếu bạn ko vẽ đc! hãy bắt đầu từ thiết kế bạn nhé! nhìn người ta gia công cũng đừng sốt ruột, gốc chắc thì phần ngọn mới khoẻ đc phải ko?

Ðề: Xin bài tập mastercam

Bạn mail cho mình nmh43ck007(at).yahoo.com đi mình send cho một số bài tập khá hay.Bộ khuôn của sản phẩm là chai Confort,và còn 10 bài tập khác.nói chung là mô hình thôi nhe bạn,còn việc lập trình thế nào là do kiến thức và kinh nghiệm của bạn thôi,còn nữa là bài viết về MX có nhiều trên diễn đàn,bạn hãy tìm và nghiên cứu thêm.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Trong thư mục cài đặt của masterCAM (C:\mcamx\documentation) đã có bài tập mẫu và bài tập cho sẵn cũng nhiều bạn vào làm bài tập trong đó cũng tốt đấy .

mình đang dạy MasterCAM mình đang có một kho bài tập 3D cả căn bản tói nâng cao luôn, nếu bạn quan tâm gửi mail cho mình nhé: thaihung.tinhviet@gmail.com
chúc bạn thành công.