Xin các bạn kỹ sư cơ khí tư vấn hoặc thiết kế giúp ?

• Thread starter mtquang212
  • Ngày mở chủ đề
M

mtquang212

Author
Nhà mình làm vòng hoa đi điếu bằng khung thép. Bố mẹ mình cũng đã lớn tuổi rồi. Các cụ năm nay cũng gần 60 rồi. Mình thì chưa làm được gì cả chỉ có phụ giúp cho bố mẹ làm thêm thôi. Nên mình cũng muốn giảm sức lao động cho các cụ. Khung hoa làm bằng thép nhỏ và thường thì phải cắt kềm. Rồi sau đó phải cột bằng thép chỉ lại thành các vòng tròn rồi mới ghép lại. Rất nhiều công đoạn. Và phải cắt rất nhiều đoạn thép kích cỡ khác nhạu. Nên mất rất nhiều thời gian và công sức.
Mình rất mong được các bạn kỹ sư cơ khí có thể tư vấn giúp cho mình. Có loại máy nào có thể nhỏ gọn để có thể cắt được một lần nhiều thép cùng kích cỡ không? hoặc có thể thiết kế ra được loại đó ko?

Rất mong được các bạn tư vấn cho

Ðề: Xin các bạn kỹ sư cơ khí tư vấn hoặc thiết kế giúp ?

Nhà mình làm vòng hoa đi điếu bằng khung thép. Bố mẹ mình cũng đã lớn tuổi rồi. Các cụ năm nay cũng gần 60 rồi. Mình thì chưa làm được gì cả chỉ có phụ giúp cho bố mẹ làm thêm thôi. Nên mình cũng muốn giảm sức lao động cho các cụ. Khung hoa làm bằng thép nhỏ và thường thì phải cắt kềm. Rồi sau đó phải cột bằng thép chỉ lại thành các vòng tròn rồi mới ghép lại. Rất nhiều công đoạn. Và phải cắt rất nhiều đoạn thép kích cỡ khác nhạu. Nên mất rất nhiều thời gian và công sức.
Mình rất mong được các bạn kỹ sư cơ khí có thể tư vấn giúp cho mình. Có loại máy nào có thể nhỏ gọn để có thể cắt được một lần nhiều thép cùng kích cỡ không? hoặc có thể thiết kế ra được loại đó ko?

Rất mong được các bạn tư vấn cho
Thép bạn mua về dạng cuộn, nên thông thường người ta không làm máy để cắt một lúc nhiều mà cắt mỗi lần 1 được 1 sản phẩm nhưng hoàn toàn tự động. Và bạn có thể tùy chỉnh được chiều dài đoạn cắt.

Hi anh "mtquang212"

Vấn đề của anh, là nỗi suy nghĩ của anh công ty IDPVINA sẽ ghi nhận, chúng tôi sẽ nghiên cứu mảng này, và sẽ tư vấn bạn rõ ràng và chi tiết hơn.

Rất vui khi được hợp tác với bạn.

vantrongck2

Active Member

không biết có ý thật không mà không thấy gửi mail trao đổi!

Hi bạn,

Nếu bạn cần trao đổi chi tiết bạn mail qua hội thư mình nhé, tránh spam trên web.

Thân mến.
Sỹ.

Vòng hoa thép, của bạn dùng để làm lẵng hoa, chắc cọng Ø1.2mm. Tương đối không cần chính xác và theo mình nghĩ chỉ khoảng 5, 6 size thôi. Thì đơn giản nhất là bạn để cả cuộn nguyên, sau đó bạn đo size 1, size 2 .....áp lên cuộn nguyên mà cắt 1 lần ra cả trăm cọng Ø1.2mm.
- Thân