Xin chỉ giúp cách vẽ khuôn bằng Catia để mô phỏng bằng Deform 3D

• Thread starter boython_bk
  • Ngày mở chủ đề
B

boython_bk

Author
Em đang vẽ khuôn bằng catia để mô phỏng bằng Deform 3D. Nhưng e đang gặp vấn đề ở chỗ là em vẽ Khuôn, chi tiết, chày trái, chày phải đều trong 1 part. Mà bài toán mô phỏng em chỉ cần mô phỏng 1/4. Em không làm thế nào để cắt khuôn đó thành 1/4 trong catia được. để em đưa mô hình vào deform. Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với.
THANKS CÁC BÁC..........

Ðề: Xin chỉ giúp cách vẽ khuôn bằng Catia để mô phỏng bằng Deform 3D

bạn nói thế là chưa hợp lý!
Vẽ khuôn là ntn?thiết kế khuôn cho 1 chi tiết là công việc tổng hợp của nhiều giai đoạn,tạo khuôn trên,khuôn dưới,phân khuôn,tạo lõi.đường dẫn,các chốt.
Bạn sử dụng catia thì hẳn bạn biết nó có hẳn modul thiết kế khuôn,và có thư viện về khuôn,bạn chỉ việc chọn và tiến hành hợp lý.
Mô phỏng quá trình lắp ráp hay sự điền đầy chất lỏng trong khuôn lại là vấn đề khác,và bạn có thể làm trong catia và kết hợp 1 số phần mềm chuyên dùng khác như vericut

C

cuongvfu

Author

Bác pro Catia giúp tôi vẽ cái khuôn ép cánh quạt với.

làm khuôn cánh quạt mình thấy cũng bình thường mà.bạn có thể vẽ được cánh quạt trước,sau đó tạo khuôn cơ sở, tim mặt phân khuôn,tách lòng và lõi khuôn là xong.
mình có câu hỏi này mong các pro giúp.
mình muốn tạo bề mặt xù xì như da khủng long trên catia, ai đã từng làm chỉ mình cách làm.

C

cuongvfu

Author

cậu biết cách vẽ khuôn thì giúp mình nhé đang cần gấp.

bạn nào có sách hay vide hưỡng dẫn thiêt kế khuôn bằn catia cho mình xin vói, mail của mình là; phamky.tn@gmail.co
mình xin cảm ơn các ban