Xin cho em hỏi cách gi kích thước trong inventor ạ???

• Thread starter voima_tien
  • Ngày mở chủ đề
V

voima_tien

Author
Em đang học inventor đến phần gi kích thước thì em gặp khó khăn mong các anh giúp em với ạ vì em tìm đọc trong sách không nói đến những phần này .........lên em post bài mong các anh giúp em cách gi kich thước 2 phần này ạ :

1. cách gi kích thước góc trong bản vẽ kỹ thuật (.....idw)

2. cách gi kích thước vát mép ( chamfer ) ví dụ là : 2 nhân 45 độ

các anh làm ơn giúp em với ạ em xin cám ơn rất nhiều ạ

Tùy loại chuẩn kích thước ISo hay ANSi mà hình thức khác nhau. Thanh bên trái màn hình ấy, trước đó phải vẽ 1 pảt bất kỳ rồi vào định dạnng file *.idw, chỗ xây dựng bản vẽ 2D ấy. Kích thước có thể Edit được, vậy thôi

M

minhmocmeo

Author
cách đơn giản nhất là tạo đường ghi kích thước rồi nháy đúp để edit. Sẽ có bẳng thông số cho bạn chọn ngay. :)

Em đang học inventor đến phần gi kích thước thì em gặp khó khăn mong các anh giúp em với ạ vì em tìm đọc trong sách không nói đến những phần này .........lên em post bài mong các anh giúp em cách gi kich thước 2 phần này ạ :

1. cách gi kích thước góc trong bản vẽ kỹ thuật (.....idw)

2. cách gi kích thước vát mép ( chamfer ) ví dụ là : 2 nhân 45 độ

các anh làm ơn giúp em với ạ em xin cám ơn rất nhiều ạ
Đây là bạn ấy muốn hỏi cách ghi kích thước trong bản vẽ kỹ thuật(...idw),không phải ở trong phần ...ipt nên không kích đúp dc.
Bạn muốn ghi khích thước trong bản vẽ bạn làm thế này nha:
b1.bạn mở chi tiết muốn ghi kích thước trong inventor,xác định các hình chiếu cần thiết.
b2. Chuột phải ở khung vẽ muốn ghi kích thước chọn retrieve dimensions...
b3. Chọn select view,chọn khung bản vẽ muốn ghi kích thước,chọn select dimension.Các kích thước sẽ hiện trên khung bản vẽ.
b4.Chọn kích thước nào muốn giữ lại,rồi chọn ok.

L

lengank28

Author
Ðề: Xin cho em hỏi cách gi kích thước trong inventor ạ???

Bài viết thật hữu ích cho ai mới làm quen inventor như mình.