Xin được tư vấn kinh nghiệm làm nền đặt máy CNC

Author
Chào các anh trong diễn đàn,

Bên em đang có dự tính mua về thêm 2 con máy, từ trước đến giờ máy bên em không có nền gia cố nên bây giờ em phải "nghiên cứu" làm nền trước khi mua máy.

Em muốn hỏi các anh em ở đây ai có kinh nghiệm về việc làm nền bê tông đặt máy xin cho em vài ý kiến. Em cũng có tham khảo qua tài liệu Pre-installation của nhà bán máy nhưng muốn được tư vấn kỹ hơn từ những người có kinh nghiệm. Vd: Với máy từ 4-6 tấn thì lớp bê tông nền chiều dày khoảng bao nhiêu, gia cố thép như thế nào, và chọn mác bê tông 250 đã đủ chưa hay cần chọn mác cao hơn...Tóm lại các anh em có kinh nghiệm gì xin chia sẻ vì từ trước đến giờ chưa đụng chạm đến vần đề này bao giờ. Em xin chân thành cảm ơn!

Ðề: Xin được tư vấn kinh nghiệm làm nền đặt máy CNC

Bê tông thôi cần gì đến cốt thép, lớp bê tông dày độ 7-10 cm, mác 250 là OK. Cho thêm bốn miếng thép dày 15-20mm vào chỗ chân máy.

Bê tông thôi cần gì đến cốt thép, lớp bê tông dày độ 7-10 cm, mác 250 là OK. Cho thêm bốn miếng thép dày 15-20mm vào chỗ chân máy.
Máy búa thì khác nhiều chứ bác. Nói chung máy gì cũng nên có nền móng và được cân bằng tốt để giảm thiểu tối đa rung động xẩy ra trong quá trình gia công, nhất là với sản phẩm có độ chính xác cao.

Author

Tài liệu từ nhà sản xuất cung cấp cho bênh mình yêu cầu bê tông nền máy dày 6 tấc. bên dưới lót đá.

Bên em chuyên cung cấp máy phay cnc Nhật, máy cắt dây bắn điện Nhật máy mới và cũ luôn anh, bên em bán máy tai Viet Nam 12 năm rùi là cty của Singapore. Nếu anh cần tư vấn máy hoặc làm nền móng a gọi em nhé, kỹ thuật em sẽ hổ trợ cho anh xây dựng móng vi bên em từng bán máy phay ngang có khi nặng gần 20 tấn.
0909 935 978
Cảm ơn anh

worm

Well-Known Member
Moderator
Bên em chuyên cung cấp máy phay cnc Nhật, máy cắt dây bắn điện Nhật máy mới và cũ luôn anh, bên em bán máy tai Viet Nam 12 năm rùi là cty của Singapore. Nếu anh cần tư vấn máy hoặc làm nền móng a gọi em nhé, kỹ thuật em sẽ hổ trợ cho anh xây dựng móng vi bên em từng bán máy phay ngang có khi nặng gần 20 tấn.
0909 935 978
Cảm ơn anh
Nếu có thể thì bạn nên chia sẻ với mọi người. Đó mới là tinh thần của MESLAB.
Thân

Bê tông là đương nhiên rồi, nhưng theo mình không thể thiếu bảng mã cho nó cho dù là máy j.