Xin giúp đồ gá phay

• Thread starter liiiiinh123
  • Ngày mở chủ đề
L

liiiiinh123

Author
Ðề: Xin giúp đồ gá phay

_ Ai có tài liệu tính toán va thiết kế đồ gá có thể chia sẽ cho mình ít được *** O.O

Các bác cho hỏi.Mình đang gia công lòng và lõi khuôn nhưng kich thước của mình lớn quá 900x600x300.phôi là khối hộp thì mình nên thiết kế đồ gá như thế nào nhỉ?Dùng êtô liệu có hợp lý ko các bác.

L

liiiiinh123

Author

Các bác cho hỏi.Mình đang gia công lòng và lõi khuôn nhưng kich thước của mình lớn quá 900x600x300.phôi là khối hộp thì mình nên thiết kế đồ gá như thế nào nhỉ?Dùng êtô liệu có hợp lý ko các bác.
_ Hỏi thì bạn nên kèm theo tài liệu để mọi người có thể hướng dẫn cho bạn được rõ ràng hơn.
_ Bạn nên tạo 1 topic để hỏi.Đây là pic của mình.Bon chen đá lọt gế :62:

D

duongtuan

Author

Cho mình hỏi các lỗ kẹp chặt có cần gia công 2 mặt đầu của nó rồi mới gia công lỗ hay không?

D

duongtuan

Author

mình đã có chuẩn tinh thông nhất,vậy mình có thể dựa vào đó có thể gia công các bề mặt còn lại...Ý của mình là đối với mặt phẳng không yêu cầu gia công nhưng nêu có một cái lổ đi qua nó cần gia công thì mình có phải gia công mặt phẳng này trước rồi mới gia công lổ hay mình được phép gia công trực tiếp cái lổ luôn mà không cần gia công mặt phẳng kia...

mình đã có chuẩn tinh thông nhất,vậy mình có thể dựa vào đó có thể gia công các bề mặt còn lại...Ý của mình là đối với mặt phẳng không yêu cầu gia công nhưng nêu có một cái lổ đi qua nó cần gia công thì mình có phải gia công mặt phẳng này trước rồi mới gia công lổ hay mình được phép gia công trực tiếp cái lổ luôn mà không cần gia công mặt phẳng kia...
Theo mình bạn nên gia công mặt phẳng trước. Ví dụ như bạn khoan , gia công mặt trước để sau đó đem khoan thì đảm bảo độ vuông góc giữa mũi khoan và mặt gia công

Last edited:
D

duongtuan

Author

liệu không gia công có được không nhĩ?có lài liệu nào nói về vấn đề này không

Nhưng vấn đề của bạn là gì? bạn hỏi mơ hồ quá