xin giúp đỡ một chi tiết dạng suface

Author
xin chào các anh chị em co một chi tiết http://www.mediafire.com/?38x4a71wlhm8c3c

có một mặt nhỏ em không cách nào bỏ được như hình ! mong các anh chị giúp đỡ chỉ cách bỏ nó giùm em! sẵn cho em hỏi cách làm cho chi tiết có chiều dày 1mm, em làm hoài mà không được! xin cám ơn

Author
Ðề: xin giúp đỡ một chi tiết dạng suface

:43: chắc e làm trong part không kiễm tra bên import data doctor! tại up lên diễn đàn nên e chuyễn nó thành .step! thanks a! sẵn a cho e hỏi làm sao cho nó có chiều dày 1mm! cách nào hay hay giúp em với

:43: chắc e làm trong part không kiễm tra bên import data doctor! tại up lên diễn đàn nên e chuyễn nó thành .step! thanks a! sẵn a cho e hỏi làm sao cho nó có chiều dày 1mm! cách nào hay hay giúp em với
Dùng lệnh Thicken là được mà :105:, hay đưa file .prt lên đây luôn đi.

P

phuc.dh

Chào bạn Alphan660, nếu bạn không "delete" được theo như hướng dẫn của Penking thì có thể làm thủ công theo cách của mình như sau (mình đang sử dụng Pro/Wildfire 5.0) :

Bước 01 : Mở model tree của file step, bạn chọn import features id 04>click phải chuột>chọn Edit Definition.

Bước 02 :Chọn công cụ Import Data Doctor.

Bước 03 : Chọn loại đối tượng seclect là Surface, chọn cái surface thừa nhỏ nhỏ khó chịu trên file của bạn.

Bước 04 : Delete nó.

Bước 05 : Để tạo thành mỏng 1mm cho toàn bộ surface này, bạn không thể sử dụng công cụ thicken do một số các patch surface liên kết có chút vấn đề, bạn có thể tạo thủ công theo cách của mình :

-Đầu tiên chọn toàn bộ bề mặt surface sau đó dùng công cụ offset>chọn hướng offset>nhập độ dày offset>chọn option Create Side Surface.
-Sau đó dùng công cụ Merge để merge toàn bộ Surface cũ+surface mới offset 1mm+ thành surface được tạo ra trong quá trình offset để tạo thành một khối surface kín.
-Dùng công cụ Solidify để hóa khối solid.

Bạn tham khảo link file hoàn tất gửi kèm : http://www.mediafire.com/?cn3wrv3ug4ilr6a

Chúc bạn vui.

Last edited by a moderator:
Author

cám ơn 2 anh penking và phuc.dh em da làm dc!:4: