Xin giúp đỡ tạo điểm dập chấn trên bề mặt cong trong sheetMetal-SolidWorks

• Thread starter sv38h
  • Ngày mở chủ đề
S

sv38h

Author
Chào mọi người!
Xin hỏi em muốn tạo điểm dập lồi ra ngoài trên chi tiết ống tròn thì làm cách nào? Chi tiết tạo trong sheetmetal. Em thử dùng foming tool mà không được.:39::39::39: Hình như nó chỉ nhận stop là mặt phẳng thì phải:106::106:. Chỉ tạo thủ công nên không trải được để tính toán phôi. Xin chỉ giáo với ạ.Thanks all!

Attachments

H

hoangnhatng

Author
Ðề: Xin giúp đỡ tạo điểm dập chấn trên bề mặt cong trong sheetMetal-SolidWorks

1. forming tool dụng để tạo ra khuôn dập, không phải là lệnh dùng để dập
2. chi tiết này khi dập bị biến dạng, nó không còn là chi tiết dạng tấm nữa nên SW không thể trãi nó ra.
3. Dập là 1 pp gia công hàng loạt, nên cho dù SW có tính ra chính xác kích thước phôi cho bạn thì bạn vẫn phải mất vài lần dập thử và tính lại kích thuớc phôi. Cho nên việc tính trước kích thước phôi mình nghĩ là không cần thiết.
4. Mình không chuyên về dập lắm chỉ biết sơ qua vậy nên cho mình hỏi lại với chi tiết dạng ống tròn thì bạn sẽ dập cái hình đó như thế nào nhỉ :-?

S

sv38h

Author

Thanks bạn nhiều. chi tiết dạng ống thì việc dập vào trong hay ra ngoai thi kết cấu khuôn gần giống nhau chỉ thay đổi kết cấu chày và cối (ngược nhau)là được, cũng ko phức tạp lắm.

S

sv38h

Author

1. forming tool dụng để tạo ra khuôn dập, không phải là lệnh dùng để dập
2. chi tiết này khi dập bị biến dạng, nó không còn là chi tiết dạng tấm nữa nên SW không thể trãi nó ra.
3. Dập là 1 pp gia công hàng loạt, nên cho dù SW có tính ra chính xác kích thước phôi cho bạn thì bạn vẫn phải mất vài lần dập thử và tính lại kích thuớc phôi. Cho nên việc tính trước kích thước phôi mình nghĩ là không cần thiết.
4. Mình không chuyên về dập lắm chỉ biết sơ qua vậy nên cho mình hỏi lại với chi tiết dạng ống tròn thì bạn sẽ dập cái hình đó như thế nào nhỉ :-?
Có cách nào tạo điểm chấn đó nhanh hơn ko bạn? mình thì extrude cho nó lồi ra rùi cắt trong.kkk.làm thế thì thủ công quá.