Xin giúp đỡ vài báo cáo khoa học,bài báo liên quan đến phần mềm Ansys

Author
Chào tất cả mọi người hiện giờ mình đàn rất cần các bài báo hoặc báo cáo khoa học liên quan đến phần mêm Ansys.Ae nào có cho mình xin với.Cảm ơn nhiều.Gmail:congmanhkc4@gmail.com

Ðề: Xin giúp đỡ vài báo cáo khoa học,bài báo liên quan đến phần mềm Ansys

Mình có cái tiểu luận về Ansys hy vọng có thể giúp được bạn phần nào?
Một hai hôm nữa có thời gian tớ upload cho!

Last edited:

Pathétique

Active Member

Bạn tìm trên google và wikipedia là đủ rồi, nó còn đầy đủ thông tin về Ansys hơn bất cứ bài báo hay báo cáo khoa học (được xuất bản) nào, vì người ta dùng Ansys để mô phỏng và là phần mềm thương mại.

Nếu bạn muốn chứng minh Ansys dùng tốt thì tìm thêm cụm từ compare hoặc crosscheck để so sánh Ansys với các phần mềm khác về kết quả tính toán. Mình đã tham gia 1 project trong đó sử dụng cả Ansys và 3 phần mềm khác, kết quả ra rất khớp nhau.

Author

Cảm ơn các bác,bác hocmai8xbácPathétique đã có ý kiến đóng góp.các bác còn tài liệu về các tiểu luận hay dự án có thể gửi cho em với nhá,bây giờ em mới tiếp cận phần mềm nhưng đang phải làm cái đề tài ứng dụng vào dao động và kết cấu của khung và dầm nên em cần cái nhìn tổng quan để có thế làm tốt.

Last edited:

Pathétique

Active Member

Bạn nên đặt câu hỏi 1 cách cụ thể như vậy, chứ lúc đầu bạn hỏi tài liệu liên quan đến phần mềm thì nhiều vô kể.

Mình không làm về dao động cũng như chưa bao giờ dùng Ansys nên không giúp bạn được. Tuy nhiên bạn tìm tài liệu trên các bases cần trả tiền (springer, sciencedirect...) thì bạn có thể yêu cầu trong topic này, mình sẽ download giúp bạn.

Nhưng mình nghĩ tài liệu để làm việc thì manual là đủ rồi.

Author

em có vào các trang đó tìm tài liệu nhưng do không có tài khoản và vốn tiếng anh khiêm tốn nên hơi khó khăn bác Pathétique có thể tìm hộ em vài tên bài báo hay báo cáo khoa học ứng dụng Ansys vào dao động và kết cấu của khung và dầm để em có thể biết đề tài mà em làm đã có ai làm rồi và có cái gì mới hơn cái đề tài đó.Em cảm ơn bác!

Pathétique

Active Member

Bạn tìm mấy từ khóa sau trong google scholar hoặc các bases mình kể trên : ansys, vibration, structure, finite element, simulation, analysis, computation. Bạn xem vài bài báo hoặc chỉ cần xem abstract của bài là biết thêm các từ khóa quan trọng khác. Trong các bases ở trên bạn có thể xem được tên tác giả và abstract hầu hết các bài, mình nghĩ rất rất nhiều người làm từ lâu rồi.

Vấn đề của bạn đâu phải là mới, mô phỏng dao động bằng C, Python hay Fortran sinh viên cũng thường làm chứ chưa nói đến Ansys và researchers. Bạn đọc manual của phần mềm ansys thôi cũng đủ làm rồi chứ không cần đến bài báo đâu. Nếu bạn mới bắt đầu thì đọc bài báo rất khó vì rất ít bài báo viết code ở trong đó. Nếu bạn dùng Scilab, Matlab hay các ngôn ngữ mình nói ở trên thì mới cần đọc báo để biết hệ phương trình và cách discretisation. Còn Ansys thì gần như có sẵn hết rồi, bạn đọc và làm theo manual, click chuột theo hướng dẫn là xong.