xin giúp đỡ về EMX

• Thread starter connhimcon
  • Ngày mở chủ đề
C

connhimcon

Author
em đang thiết kế 1 bộ khuôn bằng emx, vì mặt phân khuôn không phải là mặt phẳng nên sau khi load các plate về em phải edit lại hai cái vỏ khuôn, điều này dẫn đến việc phải di chuyển hai cái vỏ khuôn ra khỏi vị trí ban đầu ( để cho nó kín lại ấy mà ). Tuy nhiên, sau đó load các plate và các thành phần khác thì nó không khớp với với hai cái vỏ khuôn nữa. Trong diễn đàn có ai có cách gì không chỉ cho em với !!!

B
Author
không biết em sài EMX và Pro mấy. Những vấn đề em hỏi tôi không hiểu gì cả, hãy nói rõ hơn đi. Chứ tôi sài EMX rồi edit rất vô tư không có vấn đề gì cả.

C

connhimcon

Author
không biết em sài EMX và Pro mấy. Những vấn đề em hỏi tôi không hiểu gì cả, hãy nói rõ hơn đi. Chứ tôi sài EMX rồi edit rất vô tư không có vấn đề gì cả.
em đang xài EMX4.1 và pro wildfire2.0, do hai cái lõi khuôn có mặt phân khuôn như vầy

nên hai cái vỏ sau khi load ở EMX ra, em phải edit lại hai mặt tiếp xúc như vầy

vì lí do đó nên hai vỏ khuôn không còn tiếp xúc nhau nữa

em phải lắp lại cho nó tiếp xúc lại với nhau

cứ tưởng là xong xuôi, ai ngờ đến khi load các tấm kẹp thì vị trí của nó bị hở ra so với vỏ khuôn, vít, bạc cũng không ở đúng vị trí.

ngồi chỉnh lại thì mất công quá. em đã trình bày hết nỗi niềm của em rồi đấy ạ, bác xem giùm rồi giúp đỡ em với !!!

Last edited by a moderator:
Vậy tại sao bạn không thử làm ngược lại , phần nào bạn cắt bỏ thì bây giờ đùn (Extrude) lên. Tuy nhiên lúc này kích thước khuôn sẽ thay đổi, bạn chỉ việc vào EMX chỉnh sửa là xong, không cần phải di chuyển các tấm.

@conzit: Phần mềm của bạn là MPI 6.1, làm gì có EMX 6.1.

Last edited:
C

connhimcon

Author
Vậy tại sao bạn không thử làm ngược lại , phần nào bạn cắt bỏ thì bây giờ đùn (Extrude) lên. Tuy nhiên lúc này kích thước khuôn sẽ thay đổi, bạn chỉ việc vào EMX chỉnh sửa là xong, không cần phải di chuyển các tấm.

làm theo cách của bạn thì hai vỏ khuôn sẽ nằm đè lẫn lên nhau, sau đó cũng phải lắp lại thôi. mọi chuyện vẫn không có gì thay đổi.

Đè lên nhau thì cắt những phần đó, có chăng là bạn chỉ cần lắp lại phần insert (thay đổi gốc tọa độ). Còn trục, bạc định vị bạn edit lại trong EMX cho kích thước thay đổi.

Ðề: xin giúp đỡ về EMX

các bác cho em hỏi sao em gọi các tấm khuôn ra rồi cho kích thước thì emx vẫn cho nhập nhưng khi đo kích thước các tấm khuôn thì kích thước chỉ là kích thước chuẩn của bộ khuôn vậy ạ,mình có thể chỉnh kích thước đó bằng cách nào ạ
à cho em hỏi thêm trong emx có bộ khuôn tiêu chuẩn hình tròn không ạ
cảm ơn các bác

Last edited: