Xin hỏi về chế độ làm nguội thép trước và sau cùng tích

• Thread starter torain
  • Ngày mở chủ đề
T

torain

Author
ai có thông tin và tài liệu về chế độ làm nguội của thép trước cùng tích ,sau cùng tích và cơ tính sau khi làm nguội xin chỉ giúp em .Em xin cám ơn rất nhiều :6:

Bạn thử tham khảo cuốn "vật liệu học cơ sở" của thày Nghiêm Hùng hoặc đến trực tiếp bộ môn nhiệt luyện -dhbkhn (nhà C5) để hỏi trực tiếp các thày cô, các thày rất nhiệt tình

worm

Well-Known Member
Moderator
ai có thông tin và tài liệu về chế độ làm nguội của thép trước cùng tích ,sau cùng tích và cơ tính sau khi làm nguội xin chỉ giúp em .Em xin cám ơn rất nhiều :6:
Trên lý thuyết, căn cứ theo giản đồ nguội (đường cong chữ C của mỗi loại thép).
Trên thực tế, căn cứ theo vật liệu và độ cứng yêu cầu --> thực tế hóa các dạng tổ chức thu được khi làm nguội bằng giá trị độ cứng tương ứng.

T

thanhphuong

Author
Ðề: em đang làm về đề tài nhiệt luyện nhiệt thép ai chỉ em với ....

tùy từng loại thép và kich thước mà có các cách làm nguội trong các môi trường khác nhau .về cơ bản có 3 môi trường thường gặp đó là trong nước ,dầu ,và trong không khí .do bạn không nói rõ là làm nguội cho mác nào nên mình chỉ nói đc vậy thui .

neverlose

<b>we only here today</b>
Ðề: Xin hỏi về chế độ làm nguội thép trước và sau cùng tích

Mình chả thích nói nhiều,mấy vấn đề cùng tích,trước hay sau thì thầy cô nào nói cũng rất chi tiết ,mạch lạc. Phần này rất quan trọng đấy, khi đi làm thí nghiệm thì cũng làm về nó. Bạn hãy đọc thật kĩ trong này rồi hãy hỏi. Đọc từ trang 38 đến trang 46 là đủ

Tài liệu VẬT LIỆU KĨ THUẬT

[DOWN]http://www.mediafire.com/?o2gtjzttttm[/DOWN]

pass unrar : meslab

N

ngocminhmechatronics

Author
Ðề: Xin hỏi về chế độ làm nguội thép trước và sau cùng tích

Mình chả thích nói nhiều,mấy vấn đề cùng tích,trước hay sau thì thầy cô nào nói cũng rất chi tiết ,mạch lạc. Phần này rất quan trọng đấy, khi đi làm thí nghiệm thì cũng làm về nó. Bạn hãy đọc thật kĩ trong này rồi hãy hỏi. Đọc từ trang 38 đến trang 46 là đủ

Tài liệu VẬT LIỆU KĨ THUẬT

[DOWN]http://www.mediafire.com/?o2gtjzttttm[/DOWN]

pass unrar : meslab

Anh ơi ! cho em xin pass unrar với ! Em dùng pass đó ko được !Thanks anh !