xin hướng dẫn vẽ móc trong solidworks

Author

anh chị ai đã từng làm cái móc này rùi thì hướng dẫn em cách vẽ trong solidworks với ạ?

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Ðề: xin hướng dẫn vẽ móc trong solidworks

Tớ tìm trên mạng thì chẳng thấy cái móc nào có vẻ giống như bản vẽ của cậu. Điều quan trọng là ta cần thấy giao tuyến giữa các bề mặt thì khi đó mới có cách để dựng hình, trong khi bản vẽ của cậu lại không mô tả giao tuyến nên khó quyết định vẽ thế nào.

Author

em thì đang nghĩ mình chỉ cần vẽ đúng tiết diện ở 2 chỗ có mặt cắt,còn các chỗ khác thì vẽ theo thẩm mĩ của mình và lưu ý một chút tới kết cấu bền là được.

Author

không biết các pro nghĩ thế nào.nhưng cá nhân em cho đây là một chi tiết khó.mất 1 ngày để nghĩ cách vẽ và nửa ngày để vẽ cái này đấy các bác ạ.tuy chưa ưng lắm nhưng trình độ có hạn.pro nào có phương pháp nào vẽ nhanh hơn đẹp hơn thì mách cho em với nhé

Author

em post file để các anh cần kích thước gì nữa thì đo luôn anh DCL ạ

Author

nhờ tham khảo ý kiến của 1 vài pro e đã vẽ được cái này đây

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>

Vì như tớ đã đề cập, bài vẽ cái móc này chưa đủ thông số và cũng không thực tiễn cho lắm, nhưng để trình bày phương pháp là chính, tớ sẽ diễn giải từng bước như sau, các cậu xem thêm lệnh trên cây thiết kế bên trái:

worm

Well-Known Member
Moderator

em thì đang nghĩ mình chỉ cần vẽ đúng tiết diện ở 2 chỗ có mặt cắt,còn các chỗ khác thì vẽ theo thẩm mĩ của mình và lưu ý một chút tới kết cấu bền là được.
Đẹp mà không đảm bảo khả năng làm việc thì cũng vứt đấy nhé.