Xin mọi người hộ e cái đồ gá gia công lỗ trên vành răng ạ.

Author
Em hiện tại đang làm đồ án CNCTM - Hiện tại em làm đã sắp xong. Nhưng phần SDGC 3 lỗ cách đều nhau trên vành răng em làm thầy lại bảo sai ạ. Và thầy gợi ý là dùng 1 khối V cố định với 1 khối V di động...Bởi vì e chưa thấy và cũng như chưa tìm hiểu dc cơ cấu nó như thế nào nên mong mọi người giúp e cái đồ gá này cái ạ. E xin cảm ơn. Bản vẽ chi tiết :
http://www.mediafire.com/?5l8hbvshzwgg2uz

Ðề: Xin mọi người hộ e cái đồ gá gia công lỗ trên vành răng ạ.

tối nay tôi sẽ trả lời giúp bạn về cơ cấu đó. hiện tại máy tôi đang k có cad.

cơ cấu đó chẳng khác gì eto mà bạn hay nhìn thấy. bạn chỉ thay 2 má kẹp thành 2 khối V. vậy là bạn có 1 khối v cố định và 1 khối v di động. Nhưng cho đồ án này khó sinh viên nhỉ. khoan lỗ phi 4 dài tối thiểu 62. gia công đơn chiếc hả.

bản vẽ của bạn lung tung quá. ko chia layer , ko màu sắc.Có mấy nét vẽ bị đứt nữa.Với lại mình cũng chưa biết đến chi tiết này nữa. Bạn có thể chia layer rõ ràng hơn không?

Bạn cho mọi người bản vẽ phôi của nguyên công này
tức là cần biết các nguyên công trước đã làm nhưng gì rồi.
Nếu là khối lượng lơn bạn nên lựa chọn định vị mặt bên răng 3 bặc tự do, định vị trụ ngắn vào trục, then chống xoay đủ 6 bậc. Toàn bộ cơ cấu đồ gá là bàn xoay phân độ.
Như vậy thì: khoan lỗ thứ nhất xong thì xoay khoan lỗ thứ 2, xoay khoan lỗ thứ 3....
Mà bản vẽ linh tinh quá nhìn chả biết đường nào mà lần. mỗi một layer