xin ý kiến về khoan

Em xin lỗi đã spam nhưng không thể không spam được...
Bài anh Mega trả lời hoàn hảo nhất.Em theo dõi bài này ngay từ đầu khi khổ chủ đặt vấn đề và thấy::67:
Cũng lạ là các bài reply toàn thấy mâm cặp với những đâu đâu cả thôi.
Khoan,máy tiện,mâm cặp,kẹp nông,kẹp sâu,ba bậc , bốn bậc để làm gì khi câu hỏi của khổ chủ không dõ nghĩa ra làm sao cả.
Một câu hỏi có nghĩa đc hỏi-và đã đc trả lời chính xác.

Xin lỗi tôi đã sai,plz!Đọc kỹ.LTD bạn dạy trí phải,lần này tôi sai thật.thank you

Last edited:
Em xin lỗi đã spam nhưng không thể không spam được...
Bài anh Mega trả lời hoàn hảo nhất.Em theo dõi bài này ngay từ đầu khi khổ chủ đặt vấn đề và thấy::67:
Cũng lạ là các bài reply toàn thấy mâm cặp với những đâu đâu cả thôi.
Khoan,máy tiện,mâm cặp,kẹp nông,kẹp sâu,ba bậc , bốn bậc để làm gì khi câu hỏi của khổ chủ không dõ nghĩa ra làm sao cả.
Một câu hỏi có nghĩa đc hỏi-và đã đc trả lời chính xác
Mình định sẽ không trả lời nhưng ... Các bài viết này có mình tham gia .

Câu trả lời thì đã có nhiều trong đấy có cả tiền bối TYA ,nhưng khi đi vào vấn đề thảo luận sẽ có nhiều cái nảy sinh vì vậy tất yếu của thảo luận trên diễn đàn phải là như vậy bạn ạ . Con người ta muốn biến từ không thành có từ những kẻ bình thường thành những người tài hoa thì phải gian nan và trải nghiệm của cuộc đời đây là lẽ thường thôi bạn à .

Với lỗ yêu cầu độ chính xác không cao về vị trí lỗ trên bề mặt cần khoan, ta vẫn thường chỉ cần hạn chế 3 bậc tự do, khi đó mặt có lỗ gia công nên là mặt phẳng và mũi khoan vuông góc với mặt gia công, vị trí lỗ gia công được xác định bằng lấy dấu sẵn. Độ chính xác của phương pháp này ko cao, nên dùng với các lỗ khoan ko cần thêm nguyên công kế tiếp như khoét hay doa. Nếu hữu ick cho bạn xin reply nhé!

T

trannam-bk

cần hạn chế mấy bậc tự do thì còn tuỳ vào kết cấu chi tiết và yêu cầu kỹ thuật, ngoài ra còn phụ thuôcj vào dụng cụ nữa . nếu đầu khoan có khả năng tự lựa thì khi gia công nó vừa định vị luôn.