xóa dữ liệu( trào bộ nhớ)

• Thread starter kim loan
  • Ngày mở chủ đề
K

kim loan

Author
em sử dụng hệ điều hành fanuc, máy victor cnc lâu lâu lâu máy báo lỗi 101(please clear memory) khi xuất hiện lôi này mặc dù đã reset máy nhưng máy vẫn không hoạt động vì chưa khác phục được lỗi 101. có pak nào giup em vụ này không và cách khắc phục như thế nào.
cám ơn các pak nhiều.

lddung

Chuyên gia cao cấp
em sử dụng hệ điều hành fanuc, máy victor cnc lâu lâu lâu máy báo lỗi 101(please clear memory) khi xuất hiện lôi này mặc dù đã reset máy nhưng máy vẫn không hoạt động vì chưa khác phục được lỗi 101. có pak nào giup em vụ này không và cách khắc phục như thế nào.
cám ơn các pak nhiều.
Có lẽ nhiều chương trình quá chăng? Nếu vậy xóa hết đi bằng cách gõ O-9999 rồi ấn Delete là ok!?:25:

Coi chừng cái này là bước đầu của một vụ rắc rối to đấy, vì hình như bộ nhớ bị lỗi rồi. Bạn không nói rõ là máy bạn dùng Fanuc nào nên mình chỉ có thể nói sơ sịa thế này: Nếu có thẻ CF card thì cấp tốc backup lại toàn bộ Parameter, PMC Parameter, Programs, thậm chí cả Offset Value, rồi bấm và giữ hai nút gần nhau phía bên phải màn hình trong khi bấm nút Power On, đợi một lát sẽ hiện lên màn hình BootUp, trong màn hình này mới có thể xóa sạch Memory được. Nếu cần cứ trao đổi thêm bằng mail: namnp2007@gmail.com.
Hy vọng giúp được bạn.

K

kim loan

Author
Anh co thể chỉ nốt cách backup lại toàn bộ Parameter, PMC Parameter, Programs, thậm chí cả Offset Value, vi em không biết phải làm như thế nào cả, giup em vớ, em sử dụng fanuc 0I-MB(VICTOR)

lddung

Chuyên gia cao cấp
Anh co thể chỉ nốt cách backup lại toàn bộ Parameter, PMC Parameter, Programs, thậm chí cả Offset Value, vi em không biết phải làm như thế nào cả, giup em vớ, em sử dụng fanuc 0I-MB(VICTOR)
Bạn cắm thẻ nhớ vào sau đó khởi động lại máy, trong quá trình khởi động bạn ấn liên tục 2 phím trên cùng bên phải bảng thao tác...Sẽ có 1 giao diện đen sì hiện ra y như MSDos của Microsoft vậy.Bạn nhìn vào những lựa chọn hiện trên màn hình là hiểu mình phải làm gì thôi mà..Chúc bạn thanh công!:67: