xuất bản vẽ nhé mọi người!!

• Thread starter tongbiet
  • Ngày mở chủ đề
T

tongbiet

Author

Tình hình mình đang làm bản vẽ phân rã assembly, đang làm tới phần xuất bản kê thì gặp 1 số trục trặc
Thao tác tạo vùng lặp lại region và tạo ghi chú description bên môi trường assembly mình đã làm rồi, tới bước ghi công thức vào các ô
+ STT: rpt => index
+Tên chi tiết: asm => mbr => names
+ Số lượng: rpt => qty
+ Vật liệu: ??????(không biết ^^)
+ Ghi chú: asm => mbr =>user defined => đánh description => enter

mình có 3 vấn đề cần tham khảo ý kiến mấy bạn:
+ Thứ nhất: ở cột tên chi tiết khi xuất bản kê thành công thì tên những chi tiết hiện ra theo tên lúc chúng ta đặt ở lúc thiết lập bản vẽ( nghĩa là tên chi tiết không có dấu tiếng việt đó) => giờ làm thế nào khi xuất bản kê tên chi tiết hiện lên tiếng việt.
+ Thứ hai: công thức để ghi vào ô hoặc mình làm thế nào để có thể ghi vào cột vật liêu.( CT3 hay C45 gì đó)
+ Thứ ba: chi tiết phân rã của mình gồm rất nhìu chi tiết nhỏ nhưng khi xuất bản kê ra thì chỉ hiện khoảng 17 , 18 chi tiết thôi, có cách nào làm cho hiện nhiều tên chi tiết thêm không?

T

tongbiet

Author
Ðề: xuất bản vẽ nhé mọi người!!

vừa mới được sư phụ truyền chiêu nên những thắc mắc trên đã được giải quyết ổn thỏa. Cảm ơn mọi người đã quan tam tới bài viết. nếu có ai thắc mắc về những điều trên thì mình sẽ đăng bài trả lời nha!!

vừa mới được sư phụ truyền chiêu nên những thắc mắc trên đã được giải quyết ổn thỏa. Cảm ơn mọi người đã quan tam tới bài viết. nếu có ai thắc mắc về những điều trên thì mình sẽ đăng bài trả lời nha!!
Chia sẻ đi bạn, nhất là cái vụ tiếng việt ? pro không cho đặt tên có dấu hoặc khoảng trắng :D

T

tongbiet

Author

Nói chung mình cũng được chỉ khái quát và chủ yếu là khả năng tự "độ chế" nên có gì mọi người góp ý nhé. Mình soạn bài viết bằng hình ảnh cho các bạn tiện theo dõi.Nếu có gì khó hiểu thì cứ để lại comment, mình sẽ hướng dẫn lại.

M

macsau

Author

Cám ơn tongbiet đã chia sẻ kinh nghiệm!
Mình đang tìm hiểu về Creo nên nhờ bạn hướng dẫn chút
Cái bảng kê đó mình muốn thêm cột khối lượng của từng chi tiết đó thì làm thế nào vật bạn?
(hướng dẫn cụ thể giúp mình nhé)
Xin cam ơn!