Cách gia công chi tiết trục quay? Mong mọi nguơ người giúp!

Ðề: Cách gia công chi tiết trục quay? Mong mọi nguơ người giúp!

Bạn có thể xọc hoặc chuốt... Thêm cái độ nhám cho nó nhé.
Với chi tiết của bạn chỉ cần khống chế 5 bậc tự do (Bậc tịnh tiến theo phương Z không cần khống chế).. nhưng để tăng năng suất, ta sẽ khống chế nó. OK
Bạn dùng mặt đầu khống chế 3 bậc , kết hợp với lỗ phi 25 (chốt chụ ngắn 2 bậc), nhớ là đánh thoát gần chỗ rãnh then, Và chốt trám 1 bậc vào cái phi be bé kia, mờ quá mình nhìn ko ra =)), để đảm bảo rãnh then đối xứng qua tâm.
Lời khuyên nho nhỏ, kích thước số 3, bạn nên lấy từ tâm phi 25 ra, và thêm độ không đối xứng qua đường tâm cho rãnh.
Và khoảng cách các lỗ tâm bạn để tự do,, không có dung sai sao........

Tính mình được cái thương người, mình up cho bạn hình ảnh lên luôn. cho mọi người dễ quan sát. He
[/IMG]

Last edited:
C

chutieu763

Ðề: Cách gia công chi tiết trục quay? Mong mọi nguơ người giúp!

ban j ơi .Cảm ơn bạn nhé . bạn cho mình hỏi thêm chút ,nếu mình gia công trên máy xọc đồ định vị là chỉ cân 1 chốt trụ ngắn với 1 trốt trụ trám thui hả . bài này của mình ko có dung sai . bạn có thể nói rõ cho mình nguyên lý tháo lắp chi tiêt gia công đc ko ạ . (Mục đích bài này chỉ cần : trình bày cấu tạo , tên đồ định vị sử dụng , số bậc tự do bị hạn chế và nguyên lý tháo lắp chi tiết gia công . ) thanks bạn .