Ai hướng dẫn em tách khuôn cái tay cầm này

• Thread starter killconan
  • Ngày mở chủ đề
Chuyện nhỏ mà như không nhỏ!
Vụ tách khuôn này phải có cafe mới xong... :21:
Ở Hà Nội thì ới tớ nhá!

Anh hải ơi! Em cũng rất quan tâm về vấn đề này. Nếu anh rỗi thì làm một bài hướng dẫn cho chi tiết này để cho bọn em học hỏi với. Cảm ơn anh!

ờ ờ, nếu rảnh :21:, còn cafe thì lúc nào cũng rảnh :21:! Mai post bài nhá, giờ tới giờ đi ngủ òi :21:

Em mời anh tách cafe cho rễ ngủ :57:. Uống cafe rồi mai viết bài cho bọn em anh nha.

S

Schneider

Author
Khuôn này thì làm vầy (tham khảo thôi): tìm hướng mở khuôn - mở ra để lấy sản phẩm, tách theo chiều đó đấy! Phần nào không tách theo hướng đó được thì ... tách theo chiều mà sản phẩm đã "gợi ý"- như cái lỗ bên hông thi tách ra cái gọi là slider, còn slider chuyển động như thế nào khi mở khuôn thì phải dùng nguyên lý máy về chuyển động. "Nhắc tuồng" vậy thôi!

Xong đợt mưa này Hà Nội thêm nhiều vận động viên bơi lội giỏi anh nhỉ? Em ở trên Thái Nguyên mưa cũng to lắm nhưng cũng chẳng thấm vào đâu xo với ở dưới đó cả.

K

killconan

Author
em mới xem lại rùi, cái chi tiết của em bị lỗi 1 chỗ, ko biết khi tạo mặt phân khuôn có vấn đề j không nữa
Các bạn đã tách thử chưa, sao ko post ý kiến hương dẫn lên :)

link vẫn tốt ,mình vừa down về và kiểm tra nó xong .
bạn killconan thiết kế trên ProE sao lại để box này ở trong mục CATIA làm nhiều @ tưởng lầm ,sao open được
chi tiết này "chỉ để tách khuôn" thì đơn giản thôi,hơi mắc chỗ tạo nêm trượt

K

killconan

Author
mình dùng wf 3.0. tách ra cũng tạm được nhưng bị lỗi ở chổ con trượt. Ai có thể hướng dẫn cho mình được không. down về giải nén là coi được mà

T

ticom86

Author
bạn qua bên proengineer ấy chứ,dùng WF3.0 mà sao qua catia vậy?:25: