Ansys Workbench

• Thread starter congnguyen13
  • Ngày mở chủ đề
C

congnguyen13

Author
Có ai biết cách cài và ***** phần mềm Ansys 10 Workbench chỉ cho tôi với.
Tôi cài xong, khi khởi động phần mềm chạy lên thì chỉ nhìn thấy mỗi cái Empty Projiect, ngoài ra những cái khác như Geometry, Simulation, Mesh, ... thì chẳng thấy. Chương trình chẳng thể làm việc được. Ai có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ tôi với. cảm ơn nhiều!

C

congnguyen13

Author
Bạn Daukhongkeo, đường link bạn đưa lên đó là hướng dẫn cài ansys, tôi hỏi là ansys workbench.
Tuy nhiên tôi đã cài được ổn rồi.
Tôi cũng đã tìm kiếm nhiều trước khi tôi cái nhưng vì tôi trong khi ***** có vấn đề, tôi làm chưa đúng nên nó không chạy được, vì thế tôi mới hỏi. Không phải là tôi không tìm gì đã đi hỏi ngay đâu.
Thông báo. Bạn nào không ***** được ansys 10 workbench thì cứ hỏi, tôi chỉ cho.

T

trung1979

Author
bạn congnguyen ơi giúp mình với mình cũng gặp trường hợp như bạn, khi cài ansys workbench 10. bạn cài được rùi thì chỉ mình với. thanks bạn nhiều. bạn có thể chỉ cụ thể trên diễn đàn để anh em học với.

P

phvinhan

Author
bạn congnguyen ơi giúp mình với mình cũng gặp trường hợp như bạn, khi cài ansys workbench 10. bạn cài được rùi thì chỉ mình với. thanks bạn nhiều. bạn có thể chỉ cụ thể trên diễn đàn để anh em học với.
Khi cài ansys workbench 10, phần quan trọng là bạn sửa file licence.dat. Bạn chú ý phần host và computer's name là được rồi. Mình làm mất đĩa rồi, nên không có hình hướng dẫn. Mình làm luận văn với Ansys Workbench 10 mà, nhưng mà kết quả không như mong muốn, hơi thất vọng tí. Hy vọng bạn sẽ thành công hơn mình :4::4:

T

trung1979

Author
mình đã sửa file licence.dat, host và computer's name khi cài xong, khởi động phần mềm chạy lên thì chỉ nhìn thấy mỗi cái Empty Project, nên chương trình chẳng thể làm việc được. Bạn nào biết giúp mình với. thanks nhiều.

A

anhchangkysu

Author
Ðề: Ansys Workbench

chào anh Congnguyên13 em cũng gặp trường họp như anh ,nếu anh chạy ok rồi thì mong anh giúp kỹ em với
,em là lính mới nên không rành lắm proeng.vip@gmail.com ,em cài cái ANSYS v11 cả chục lần mà vẫn bó tay,không chạy được ,mà em cũng chẵng biết là ansys giống ansys workbench không ,cảm ơn anh trước !

Last edited by a moderator:

Trả lời

Định gửi File cài ANSYS nhưng anh NOVA không cho
nên dã gửi qua eMail

Last edited:
C

chieclavang

Author

Hướng dẫn cài đặt ANSYS

Trước khi cài đặt ANSYS, mở đĩa CD -> mở tiếp file MAGNiTUDE -> copy file : a110sp1_calc vào ổ cứng rồi nháy đúp vào nó để tạo ra file license vào trong ổ cứng .
Ví dụ : có thể copy vào ổ C trước khi chưa bung nén là C:/a11sp1_calc .Sau khi nháy đúp vào file a110sp1_calc trong ổ C nó sẽ tự chạy ra một bảng thông báo có màn hình đen xì và nó sẽ hỏi là Y/N : thì ta sẽ ghi chữ Y -> để tạo file license trong ổ C.
Sau đó cài đặt chương trình như bình thường, đến phần hỏi license thì ta sẽ chỉ đường dẫn đến file license đã tạo ra ở trên , rồi tiếp tục cài đặt như bình thường đến hết là okie.
Tiếp đó vào Start/Setting/Control Pannel/System/Advance/Enviroment Variables/ trên cửa sổ Enviroment Variables chọn New -> Xuất hiện cửa sổ New user Variables
  • Phần Variables name : gõ vào dòng lệnh : ANSYSLMD_LICENSE_FILE
  • Phần Variables value : gõ vào dòng lệnh : 1005@host
  • Sau đó okie .
Vào Start/Program/Ansys 11.0/Ansys chạy như bình thường

GOOD LUCK

Last edited by a moderator:
T

tuandoan

Author

mình cài bản 13 nhưng lúc thì chạy , lúc thì ko ? cũng chẳng biết lý do nữa ?
có đại ca nào có tài liệu về ANSYS ko , cho e xin để học nha ??? thanks a lot