ArtCAM JewelSmith: phần mềm thiết kế đồ trang sức mới của Delcam

• Thread starter Delcam_master
  • Ngày mở chủ đề
D

Delcam_master

Author
Tại Triển lãm IJL 1008 sắp diễn ra tại Luân Đôn từ ngày 31/8 – 3/9/2008, Delcam sẽ giới thiệu hai sản phẩm mới cho thị trường đồ kim hoàn và phần mềm CAD/CAM mới nhất ArtCAM JewelSmith 2009.

ArtCAM JewelSmith cho phép những người thợ kim hoàn thiết kế và sản xuất đồ trang sức có độ phức tạp cao một cách dễ dàng. Những thiết kế có thể được tạo ra trực tiếp trong ArtCAM JewelSmith.
Cấu trúc của ArtCAM tương tự như các gói phần mềm “nghệ thuật” (Adobe PhotoShop) trong đó thợ kim hoàn có thể sử dụng nhiều lớp để thay đổi các thành phần của thiết kế hay để hình thành các mẫu phức tạp.
Với JewelSmith 2009, nhà chế tạo mô hình có thể chạm trổ thiết kế của họ, hoặc bằng cách sử dụng hộp công cụ khắc của ArtCAM hoặc bằng cách tùy biến các chổi khắc sử dụng các kết cấu nhập khẩu hay thiết kế 2D của riêng họ. Đối với các thợ khắc bằng tay, ArtCAM có tái tạo các phương pháp làm việc hiện tại bằng cách sử dụng thẻ Wacom.
Một đặc điểm mới quan trọng dành cho các nhà sản xuất đồ tặng hay đồ kim hoàn là công cụ chạm nổi (Embossing Tool).
Các wizard gia công tích hợp của ArtCAM JewelSmith thiết lập các đường dẫn (toolpath) và cung cấp các file đầu ra cần thiết cho gia công CNC hay tạo mẫu nhanh. Đối với đồ kim hoàn được sản xuất từ nhiều vật liệu khác nhau, ArtCAM JewelSmith có thể phân chia thiết kế thành các file tách biệt để sản xuất.

(theo: HIENDAIHOA.COM)

toppic nay sao it nguoi tham gia vay?
hinh nhu o VN ko co may nguoi biet ve ArtCAM.
Bac Delcam_Master co tai lieu, kinh nghiem gi ve ArtCAM chi cho pa` con biet di
Thanks

H

hoa79tn

Author
Tai lieu huong dan su dung artcam

Xin chao!

Co bac nao co tai lieu su dung phan mem artcam cua delcam PLC khong cho minh xin voi. Phan mem artcam rat manh trong viec thiet ke cac dang phu dieu vv nhung no thuc su rat kho dung. Neu bac nao co tai lieu share cho minh vi nhe. Xin cam on nhieu!

mình thấy mấy công ty dầy gia dùng phần mền này nhưng ở đà nẵng mình đầnh pó tay không mua đựoc dĩa cài đặt
bạn nào am hiểu nhiều về phần này thì viết bài cho anh em học hỏi
theo mình biết có rất nhiều cao thủ về phần nay đấy
phải có người khởi xướng chứ thế mới cùng nhau học hỏi lẫn nhau dược chứ
ai biết chút mà cứ giữ bo bo cho mình thế thiiiiiiiiiiiii!

QuyenQCM

Active Member
Biết mà giữ bo bo???????
xin lỗi các bác có đặt câu hỏi bao giờ đâu mà giữ,
mà cũng khó,có biết gì đâu mà hỏi,...khổ thế

Tớ có tí võ mèo mù cào chiếu về cái artcam nà, nhưng mừ hông dám vo ve đâu, vì chưa đủ tự tin, thêm nữa giờ hơi bận cho Pro/e... tài liệu thì tớ có chút chút, anh em nào có nhu cầu thì mail cho tớ ná....!

Ðề: ArtCAM JewelSmith: phần mềm thiết kế đồ trang sức mới của Delcam

ARTCAM JEWELSMITH Thiết kế nữ trang
Có mấy tài liệu ARTCAM JEWELSMITH Thiết kế nữ trang mình sưu tầm trên Internet nay Up lên cho các bạn ai có nhu cầu thì tải về xem nha
http://www.4shared.com/file/12316896...918525625.html
Pass : vuthanh0918525625@gmail.com
Chúc các bạn thành công

H

hoa79tn

Author
Artcam pro 2008

Hi there!

Phần mềm Artcam thực ra cũng đâu co gì kho lắm đâu mình đã đọc và làm theo phần help của phần mềm thấy cũng dễ học đấy chứ. Mình đang sài Artcam 2008 Sp3 hàng chùa thấy cũng ổn lắm không bị lỗi exit đột ngột.

Bạn có sản phẩm nào post lên cho anh em tham khảo và học hỏi bạn nhé, mình rất muốn học cái này nhưng ít bài hướng dẫn cụ thể , nhờ bạn giúp đỡ nhé ! Cảm ơn bạn !

ARTCAM JEWELSMITH Thiết kế nữ trang
Có mấy tài liệu ARTCAM JEWELSMITH Thiết kế nữ trang mình sưu tầm trên Internet nay Up lên cho các bạn ai có nhu cầu thì tải về xem nha
http://www.4shared.com/file/12316896...918525625.html
Pass : vuthanh0918525625@gmail.com
Chúc các bạn thành công
VuThanh làm kiểm tra lại link với, mình ko sao down dc. Thanks

J

javy

Author
nhờ giúp cho phần mềm ArtCAM JewelSmith

Mình đang ở Japan....nhờ các anh em giúp cho phần mềm ArtCam với...
mình cần lắm...có down về nhưng khi cài cứ đòi "dongle"...cái này thì chịu ....
giúp mình cái nào đã ***** với ....cảm ơn nhiều..
javiet2000@gmail.com

QuyenQCM

Active Member

tất nhiên là nó đòi rồi,
bạn phải có file ***** thì mới được,
lên mạng seach rồi down về

H

hoanghieu18

Author

Ai cần thì email cho em:
email: nguyenvanhieu2015@yahoo.com
Cell: 0909319945

Có cả Rhino, padsystemArtCAM JewelSmith

H

hongquan_48

Author

em có phần mềm artcam 9.0. em cài đặt bình thường và sau khi cài xong, em không được. các anh chị biết cách nó làm ơn chỉ cho em với ạ. em xin cảm ơn nhiều.

Mình làm ở cụm công nghiệp trang sức của Hàn Quốc thấy chẳng công ty nào dùng Artcam cả, toàn thấy dùng JDpaint thui.Dùng Artcam vẽ rất lâu, với JDpaint thì chỉ cần một ngày có thể vẽ được hơn chục mẫu