Các pro cho e hỏi chút về chi tết máy..........?????????

• Thread starter vodanh_1991
  • Ngày mở chủ đề
V

vodanh_1991

Author
Phân tích nhược điểm và phạm vi sử dụng của các loại đai. Chứng minh rằng đai thang có khả năng tải cao hơn đai dẹt có cùng kích thước? Trình bày cách tính góc ôm của bộ truyền đai. Góc ôm phải thỏa mãn điều kiện gì, nêu các biện pháp xử lý nếu điều kiện đó không thỏa mãn. Để căng đai người ta sử dụng các phương pháp nào, hãy nêu các cụ thể các phương pháp căng đai
đó.
MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ..........THANKS!!!!!!!!!!

Ðề: Các pro cho e hỏi chút về chi tết máy..........?????????

1. Trước tiên là phải đọc kỹ nội quy trước khi post bài :http://www.meslab.org/mes/threads/2245-noi-quy-dien-dan-2011-updated.

Đọc bài của bác thấy hồi hợp lo sợ vì giống đang đọc đề thi hic...

2. Bác học cách up hình lên tại đây :http://meslab.org/photo/index.php.

Chứ mà post bài kiểu như trên thì có mà chờ xung rụng mới có người giúp. :)

Xin lỗi vì chẵng giúp gì được cho bác , vì mình có thói quen đi thi không học bài, toàn là "cọp dê" mà ra trường keke.

Last edited:
V

vodanh_1991

Author

trong câu hỏi trên e mong các pro làm rõ giúp e ý sau:cách tính góc ôm của bộ truyền đai. Góc ôm phải thỏa mãn điều kiện gì, nêu các biện pháp xử lý nếu điều kiện đó không thỏa mãn. Để căng đai người ta sử dụng các phương pháp nào, hãy nêu các cụ thể các phương pháp căng đai.........
LẦN ĐẦU POST BÀI TRÊN DIỄN ĐÀN CÓ J K ĐÚNG MONG CÁC BÁC BỎ QUÁ CHO AH........HIIII.MONG CÁC PRO GIÚP JUM
THANKSSSSS!!!!!!!!!!!

Bạn tới trường Bách Khoa, quầy giáo trình, kiếm cuốn Cơ sở thiết kế máy - Nguyễn Hữu Lộc, đọc chương Bộ truyền đai.
Và nhắc lại : đọc kĩ nội quy, không dùng ngôn ngữ teen.

Tất cả những câu hỏi đó đều có trong giáo trình Nguyên Lý Máy, Chi Tiết Máy, Nguyên Lý - Chi Tiết Máy, Nguyên Lý Thiết Kế Máy, ...vv... Tất cả sách đó mình đều thấy đề cập tới những vấn đề trên.