Cách ẩn các mặt phẳng toạ độ trong bản vẽ lắp

• Thread starter luckyluck141212
  • Ngày mở chủ đề
L

luckyluck141212

Author
trong bản vẽ lắp mình thấy nó hiển thị tất cả các mặt phẳng toạ độ của các part thành phần,nhìn rất chằng chịt,mọi người có các nào ẩn nó đi không giúp mình với.

Chọn các mặt phẳng đó trên môi trường làm việc hoặc trên cây thư mục bên tay trái . Kick chuột phải chọn Hide.

L

luckyluck141212

Author
cám ơn ban nhung y mình không phải vậy,mình muốn hỏi cách ẩn tất cả các mặt phẳng cùng một lúc cơ. tại vì bản vẽ của mình có rất nhiều part nếu chọn từng mặt thì mình phải chọn khoảng 90 lần,như vậy có vẻ hơi thủ công.

cám ơn ban nhung y mình không phải vậy,mình muốn hỏi cách ẩn tất cả các mặt phẳng cùng một lúc cơ. tại vì bản vẽ của mình có rất nhiều part nếu chọn từng mặt thì mình phải chọn khoảng 90 lần,như vậy có vẻ hơi thủ công.
Theo mình biết thì trong môi trường lắp ghép không có tính năng để mà ẩn đồng thời tất cả những gì mà mình muốn ẩn như points, lines, curvers, surfaces, planes...của tất cả các chi tiết lắp ghép mà chỉ có tính năng ẩn cho từng chi tiết trong môi trường lắp ghép mà thôi.
Cách làm cho từng chi tiết đó là:
Trên cây thư mục bạn Click đúp vào tên chi tiết mà mình muốn ẩn các thuộc tính. Khi đó dao diện không còn trong môi trường lắp giáp nữa mà là môi trường part. Khi đó bạn chọn vào tool-> Nếu ẩn thuộc tính thì vào Hide, cong muốn hiện lại thì vào Show rồi chọn tên thuộc tính trong mục đó như hình ở dưới. Với tính năng này của Catia cho một bản lắp ghép mà có 90 plane mà bạn muốn ẩn thì chắc chắn sẽ nhanh hơn nhiều khi mà Click từng bề mặt rồi chọn Hide.

Last edited:
THIEN CANH? bạn ơi bạn dùng một đoạn mã IMG thôi
thử làm như thế này nhé
bạn kích vào biểu tượng

Sau đó copy link ảnh vào

Nhấn ok
Hoặc bạn có host ảnh nào như mìn dùng photobucket bạn đăng nhập và kick chuột vô ảnh cần thì copy mã chèn luôn là đc

Mình cũng dùng photobucket và cũng làm đúng như ý cậu đấy. Nhưng nó vẫn bị thừa một mã ở 2 đầu, để làm mất nó thì phải tự xóa nó đi.:4:

Mình cũng dùng photobucket và cũng làm đúng như ý cậu đấy. Nhưng nó vẫn bị thừa một mã ở 2 đầu, để làm mất nó thì phải tự xóa nó đi.:4:
Bạn dùng photobuket thì nó có 2 kiểu link cho bạn. Nếu bạn copy link có mã