Cài SolidWorks và Autocad2004 có bị lỗi Autocad?

Author
Chú DCL ơi! cháu có cài Autocad 2004 trứoc sau đó mới cài SW 2005 nhưng sau khi cài xong thì cứ khởi động Autocad đựoc chừng 10 phút thì tự nhiên nó thoát ra (mà nó không thèm hỏi mình lấy một câu! hic)
cháu đã thử đi thử lại nhưng vẫn thế. Cuối cùng phải gỡ SW thì lại thấy bình thường chú ạ. Cháu chẳng hiểu tại sao nữa, chú giúp cháu với.
Cháu cảm ơn chú.

Last edited:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Cậu lưu ý khi cài SW, nó sẽ hỏi mình có muốn "đập chết" thằng AutoCAD và thay vào đó là một ứng dụng 2D tương tự của SW không? Khi đó, mỗi lúc mở một bản vẽ AutoCAD thì thằng ứng dụng 2D kia sẽ "chen ngang" và hất cổ thằng AutoCAD ra rìa.

Tớ không dùng SW2005 nên chẳng biết thực hư ra sao, SW2006 nếu ta không cài cái 2D của nó thì AutoCAD vẫn thấy chạy yên ổn.

Last edited:
C

Củ Sắn Lùi

Em thấy hình như khi cài SW thì kèm thêm e-drawing, nếu bỏ e-drawing chắc là ok.

Author
Cháu cảm ơn chú. Chắc tại cháu cài lần đầu nên không để ý vấn đề này.

Bạn chỉ cần chọn lại mặc định để mở file ".dwg, .dwt" bằng chương trình Autocad thôi (kích chuột phải vào một file autocad bất kì---> choose default pr
--> chọn Autocad và đánh dấu kiểm vào ô "Alway use the selected program...". Sẽ không còn xung đột nữa.