Catia khởi động chậm

Author
Em click douple vào biểu tượng Catia rồi đợi tầm 5 phút sau mới lên cửa sổ làm việc được. Cấu hình PC:
AMD X2.245 OC 3.6 GHz
2*1Gb Adata OC 1100 GHz
VGA ATI FirePro 2450
Main ECS 780 GMA
Ổ C free 20/ total 50Gb

//Máy em không bị virut gì cả, bình thường bật công tắc nguồn thì khoảng 22-25s sau là lên nàm hình Win, Solidworks và Cad khởi động cũng rất nhanh, riêng catia bị chậm không rõ nguyên nhân do đâu. Mong các bro chia sẻ.

le.son4246

Giải Nhì cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]
Ðề: Catia khởi động chậm

CATIA bao nhiều modun và mang thư viện rất nặng lên nó thường khởi động chậm hơn các phần mềm khác
Bình thường khi khởi động CATIA thường phải đợi tầm 1 phút thôi chứ 5 phút thì chắc là cậu khởi động qua nhiều lần rồi hoặc là chạy các phần mềm khác hoặc đang chạy ứng dụng nặng nào đó thì phải @

máy mình là con lenovo Y 410: core 2 duo 2.1GHz,ram 2G ,mình vào catia chậm nhất cũng khoảng 1' thôi,nhanh như hồi đầu tiên mới cài là khoảng 30s.Khởi động catia mà 5' thì hơi lâu bạn à,thử gỡ ra cài lại xem.Bạn dùng bản nào?

lddung

Chuyên gia cao cấp

Máy như thế cũng không kém đâu, có thể do Virus hoặc hệ ĐH thôi .Cấu hình như vậy mất khoảng 1 phút để khởi động CATIA.

Last edited:
Author

Em dùng bản CATIA P3.V5.R19. Vậy là cảu em có vẫn đề rồi. Hời trước cài V6 còn chậm hơn nên em xuống V5 nhưng vẫn chậm.