Catia v6r2009

• Thread starter hoduylinhconan
  • Ngày mở chủ đề
H

hoduylinhconan

Author
Chào Meslab năm mới. Dạo này hơi bận và thấy anh em cũng đang phải thi cử đầu tắt mặt tối nên thưa tham gia ở Meslab một chút. Hôm nay mình giới thiệu các bạn một phiên bản CATIA V6R2009, vì mình vẫn chưa tải được bản help nên chỉ đưa file nguồn cho các bạn tải. Các bạn sử dụng Emule để download về nhé:

ed2k://|file|DSS_CATIA_V6R2009.iso|588273664|32352B5616F9EA60E2625981FC9912C9|h=UO6MHQK7QJWQ6NK3IUQNGJ522PDWFRN6|/

Sau đây là một vài hướng dẫn cài đặt và cách chạy chương trình

1.Khi các bạn tải về xong thì file sẽ ở dạng DSS_CATIA_V6R2009.iso. Các bạn có thể dùng Winrar để giải nén hoặc dùng chương trình đọc file ISO chẳng hạn như ULTRAISO hay là MAGICISO ...
2.Các bạn chạy file Setup, xuất hiện bảng sau

3.Chọn Next để tiếp tục

4.Đến khi hoàn thành thì bỏ dấu check để không chạy chương trình ngay lập tức

5.Các bạn copy file JSGROUP.DLL trong thư mục Crack đè lên file theo đường dẫn đã cài. Ví dụ mình để mặc định cài trong ổ C thì đường dẫn sẽ là: C:\Program Files\Dassault Systemes\B205\intel_a\code\bin

a.Trong thư mục Crack

b.Trong thư mục cài đặt

6.Chạy chương trình sẽ xuất hiện bảng đòi các bạn tạo User và mật khẩu cho chế độ làm việc nhóm, tuy nhiên ta không tạo mà chọn như sau:

7.Xuất hiện hộp thoại Discovery
Chọn nút Add (dấu cộng) như hình

8.Chọn 3D XML ở vùng Conection Type như hình dưới

Chọn Next để tiếp tục

9. Chọn Find để tìm File

10.Chọn file Sample.XML như trong hình sau:

Chọn Open để mở file này nha (của mình do bản Win tiếng Nhật nên các bạn sẽ thấy hơi lạ)

11.Chọn Finish

12. Xuất hiện lại bảng Connect như hình ở bước 6
Chọn Ok để vào môi trường CATIA V6R2009 như hình sau

13.Giao diện phần PartDesign

Chúc các bạn thành công, và trong thời gian sớm nhất mình sẽ đưa links trực tiếp cho các bạn down về.

LƯU Ý: ĐỐI VỚI CÁC BẠN XÀI WINXP THÌ CẦN CÓ Microsoft .NET Framework 3.0 Redistributable Package.
ĐỊA CHỈ DOWLOAD
http://www.microsoft.com/downloads/...0b-f857-4a14-83f5-25634c3bf043&displaylang=en

VÀ JAVA ĐƯỢC TẢI TẠI
http://java.sun.com/javase/downloads/index.jsp

SAU ĐÓ CÁC BẠN CÀI ĐẶT VÀO TRƯỚC KHI CÀI CATIA V6R2009 NHA.

CÁC BẠN CÓ THỂ THAM KHẢO TẠI
http://www.3dportal.cn/discuz/viewthread.php?tid=643670&extra=page=1

B

Biccio

Author
help me

Hello,
I have sent a private message. you can help me? Thank you
:17:

Last edited by a moderator:
N

NDA

Author
Sao bộ cài thấy có cả tiếng Trung quốc vậy bạn? Cài xong khi sử dụng mà có cả tiếng Trung thì phiền lắm.

Bộ cài chỉ có tiếng anh thôi nhưng vì bạn " hoduylinhconan " dùng Win tiếng nhật nên mới thế , tôi đã cài rồi nhưng khi vẽ xong ko biết nó lưu file vào chỗ nào nữa nhờ bạn" hoduylinhconan" chỉ giúp mình với . mà modul gia công khác hẳn với catia V5vr17 , V6 dùng công nghệ tạo mẫu nhanh RP với file STL,bạn "hoduylinhconan " có help của V6 ko upload cho mọi người nghiên cứu phần gia công, cảm ơn "hoduylinhconan " rất nhiều,:D

you should reinstall catia, there was a fault in process installing. i have seem it one more. of course, i reinstalled catia.:)

Last edited:
B

Biccio

Author
you should reinstall catia, there was a fault in process installing. i have seem it one more. of course, i reinstalled catia.:)
Hello,
I have installed the software again several times, but I have the same problem. Do you know if there are any files to delete settings? Something that contains the settings wrong to remove?:17:

Thanks !!!!

H

hoduylinhconan

Author
Hello,
I have installed the software again several times, but I have the same problem. Do you know if there are any files to delete settings? Something that contains the settings wrong to remove?:17:

Thanks !!!!
Xin lỗi bạn vì mình ko để ý tin nhắn. Có lẽ bạn thử xem 2 trường hợp sau nhé

TH1: bạn đã tiến hành Crack chưa (nếu chưa thì bạn crack nhé)
TH2: bạn xài winxp thì tải thêm 2 phần nữa để cài đặt vào nhé

chúc bạn thành công

B

Biccio

Author
Xin lỗi bạn vì mình ko để ý tin nhắn. Có lẽ bạn thử xem 2 trường hợp sau nhé

TH1: bạn đã tiến hành Crack chưa (nếu chưa thì bạn crack nhé)
TH2: bạn xài winxp thì tải thêm 2 phần nữa để cài đặt vào nhé

chúc bạn thành công
You may answer in English, I can not translate your message!
Thank you

I tried again to install the software, but I still have the same problem!
The program and the crack is ok because for the first two times I started the program.:77:

worm

Well-Known Member
Moderator
Hello,

Thanks !!!!
Hi Biccio.
As you said, I think it has a problem when be use, maybe not compability with other programs. You should try by following:

1. Uninstall Catia V6R2009 and delete all files of it.
  2. Restart your computer.
  3. Scan your computer with a antivirus program (as NAV, KAV, AVG ..) and sure your computer be clean.
  4. Close or exit all running program (IE, FF, Office ... etc)
  5. Install Catia V6R2009:
    1. Download from: http://isohunt.com/download/61286885/catia.torrent (for Win32) or http://isohunt.com/download/61286881/catia.torrent (for Win64)
    2. Burn it to DVD or extract to a folder
    3. Download JaveSE Develope Kit (JDK) from:http://java.sun.com/javase/downloads/index.jsp and install it.
    4. Install Catia with java home path is JDK installed folder.
    5. Back up origin file of "JSGROUP.DLL" by rename to "JSGROUP.DLL.BAK"
    6. Copy "JSGROUP.DLL" cracked file to catia folder (same with origin)
    7. Do as guide of hoduylinhconan.
    8. If error still, pls restore origin of "JSGROUP.DLL" and try (it'll have a mess request to activate Catia). Then, if error not still, cracked file can be cause of it.
Good luck for you (sorry by not well english) :3:

0

0985631099

Author
Bạn ơi !
Mình mua ngoài tiệm có 2 cd sao khi cài không thấy đòi cd 2 là sao vậy?

worm

Well-Known Member
Moderator
Bạn ơi !
Mình mua ngoài tiệm có 2 cd sao khi cài không thấy đòi cd 2 là sao vậy?
CD2 có thể là Catia V6R2009 Documentation.
Sau khi thử nghiệm thì thấy bản V5R19 dễ học hơn nhiều do bản V6 có một số điểm thay đổi khó hiểu (hoặc mới chỉ là bản thử nghiệm) như không save thành file dạng CATpart ...

computer_tsv

<b>Designer</b>
Bạn ơi mà bạn down như thế nào vậy ?
Bạn có thể up lên medifire hay trang ưeb nào khác ko ?
cái eMule này kho down lam
CAm On !

P
Author
minh da chon VNI de go tieng viet co dau, nhung khong duoc, cac ban minh voi, ban hoduylinhconan co phai dang o nhat ban khong, neu phai cho minh xin so dt de minh lac voi nhau duoc khong ?

P
Author
minh muon hoc catia nhung cai CATIAV5R19 hoai ma khong duoc hoduylinhconan chi minh voi.

H

hoduylinhconan

Author
minh muon hoc catia nhung cai CATIAV5R19 hoai ma khong duoc hoduylinhconan chi minh voi.
Bạn nói khá chung chung nên mình chưa giúp bạn được.Trong quá trình cài đặt thì có gặp lỗi gì không?Nếu có lỗi thì bạn nêu ra mình sẽ giải đáp cho bạn. Cuối tuần mình sẽ soạn cho bạn riêng phần hướng dẫn cài nhé.

Mình đúng là đang ở bên Nhật. Bạn cũng đang làm việc tại Nhật hả. Thế thì tốt quá. Chúng ta có thể học tập nhau được rồi đấy hihi. Mình hiện đang ở Saitanmaken, còn bạn. Số điện thoại của mình là: 08011350768.
ぞろしくお願いします

Thấy giao diện Catia V6 đẹp quá, hôm nay tải về vọc thử. Chả hiểu sao đĩa Documentation cài không được, lỗi như sau:

Mình dùng trình đọc đĩa ảo Alcohol. Dung lượng file iso của đĩa Documentation khoảng hơn 200 MB (sao ít thế nhỉ?).
Bạn nào kinh qua rồi giúp mình với!

----------------------------------------

Cập nhật: Đã sửa được, tải đĩa khác về cài thì bình thường dù dung lượng đĩa ngang nhau.

Last edited:
P

phiabjooc

Author
catia v6 không biết ghi ra file như thế nào cả! Anh em nào biết cách chỉ giúp mình với!

N

NDA

Author
Hic em down bản này về cả tháng rồi, thấy các bác hay gặp lỗi nhiều quá, đang dùng R17 ngon không biết có nên cài V6R2009 này để dùng không nữa.