Cho em hỏi về cách copy lỗ theo biên dạng cong với

• Thread starter hunterman812
  • Ngày mở chủ đề

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
@Hunterman: Vậy thì túm lại, cậu đã làm được bài tập này chưa? Thông báo cho mọi người biết để chia vui hoặc tiếp tục hỗ trợ!

H

hunterman812

Author
Không thể hiểu được tại sao bác ạ. Làm với spline vẽ liên tiếp thì lệnh thực hiện thoải mái. Còn với hỗn hợp các đường rồi tổng hợp lại bằng lệnh Composite thì lập tức báo lỗi.
Đây cũng là 1 VD làm trên máy em, báo lỗi ngay
Về cơ bản thì bài này bác hướng dẫn đến đây quá OK rồi, có phức tạp gì mấy đâu. Còn em không thành công thì không hiểu tại sao, đổi thừa cho máy vậy, chắc key crack có vấn đề. Em dùng SW2006, không biết bác dùng gì hay là bản 2008 thì không bị lỗi nhỉ

Last edited by a moderator:
M

masubu

Author
Không thể hiểu được tại sao bác ạ. Làm với spline vẽ liên tiếp thì lệnh thực hiện thoải mái. Còn với hỗn hợp các đường rồi tổng hợp lại bằng lệnh Composite thì lập tức báo lỗi.
Đây cũng là 1 VD làm trên máy em, báo lỗi ngay
Về cơ bản thì bài này bác hướng dẫn đến đây quá OK rồi, có phức tạp gì mấy đâu. Còn em không thành công thì không hiểu tại sao, đổi thừa cho máy vậy, chắc key crack có vấn đề. Em dùng SW2006, không biết bác dùng gì hay là bản 2008 thì không bị lỗi nhỉ
Phải theo biên dạng cong bạn ơi, có nghĩa là biên dạng đó không bị gẫy khúc( tại điểm gẫy khúc có hai tiếp tuyến)