Chuyển dữ liệu của catia sang các phần mềm khác

Bây giờ mà có 2 quả cam giống nhau mỗi quả chia đều cho các thành viên bên PRO-E và bên CATIA, cho mình hỏi thành viên bên nào sẽ nhận được phần lớn hơn nhỉ?

Author
Vo Huy Thanh : "Em cảm thấy dùng solid bất tiện là do em chưa có kinh nghiệm về gia công hoặc là bảo thủ với cái kiến thức cũ. Nên cố gắng học hỏi thêm, cái gì bất tiện ban đầu nếu quen rồi thì sẽ hết."
Từ hôm nghe anh Thành nói về việc gia công bằng mặt và khối tới giờ em dù đã cố gắng tìm hiểu nhưng không thể tìm ra câu giải thích thỏa đáng cho lời anh Thành nói được.Có lẽ em có quá ít kinh nhiệm trong gia công nên mới thế. Mong ai biết chỉ cho em chỗ này được không ạ.
Cám ơn rất rất nhiều

V

vuluan0711

Các bác cho em hỏi trong catia có thể chuyển bề mặt (suface) sang mastercam gia công được không ạ. Thông thường em chỉ chuyển được khối 3D (Solid) sang Mastercam rồi gia công nhưng như thế không tiện lắm bởi em thấy đa số gia công bằng mặt vẫn thông dụng hơn. mong các bác chỉ cho em với....
tui có cách nay tuy không chuân nhưng tôi nghĩ là có thể giải quyết tạm thời
bạn thẻ ghi lai định dạng của các part từ catia với đuôi mỏơ rộng là *.step or *.tep sau đó mở bằng solid works xem sao

theo mình thấy các bác nên học các phần mềm lớn tứ đại CAD chẳng hạn, học cái nào chuyên 1 cái thôi, nhìn cây gia pha phân nhánh module của Catia, NX xem các bạn biết được bao nhiêu, nó nhiều kinh khủng, học ko biết bao giờ mới hết. Thông thường các công ty lớn thường dùng các phần mềm lớn tích hợp, vì khi chuyển dữ liệu giữa các phần mềm dễ mất dữ liệu.

A

APOLO

các cậu nào mà học pro-e nếu tìm việc trong nam thì chỉ làm cho mấy cty VN thôi khuôn mẫu hay gia công cơ khí chính xác có vốn đầu tư nước ngoài họ không sử dùng pro-e đâu, nhưng biết pro-e cũng tốt có nền tảng rồi học gì cũng được