có ai biết cài NX I-DEAS version5.0 giúp em mới!

• Thread starter trungkiencn
  • Ngày mở chủ đề
T

trungkiencn

Author
em có anh bạn gửi cho cái đĩa dvd NX I-DEAS version5.0 ở hà nội về nhưng mò mãi chưa biết cách cài ! có bác nào biết cài có thể chỉ em mới được không ? chỗ em tài liệu về phần mềm này rất hiếm nếu có bác nào có tài liệu cho em xin link để tải về học được không ạ?:6:

re

Bạn cài đặt gần như cài đặt UGS NX5 thôi. Tôi cài đặt và thử thiết kế với nó nhưng mà khó sử dụng quá. Mặt khác tôi không có hướng dẫn, phần help của nó sử dụng cũng khá phức tạp. Do đó tui ghost lại máy và cài UGS cho nó dễ học. Trình tự cài:
1. Cài đặt License . Vào mục crack sửa lại cái file .lic đó phù hợp với host của máy
2. Cài đặt phần mềm đó vào máy. Chú ý một chút có thể bạn phải cài đặt phần help của nó trước khi nó cho cài đặt phần mềm đó. Và có thể bạn phải click vào phần cài đặt software 2 lần vì lần 1 nó sẽ cài đặt các phần phụ trợ cho phần mềm như Java, OpenGL ...
Sau khi cài đặt các phần này vào rồi thì bạn click vào cài đặt lần 2 mới là cài đặt phần mềm.
3. Copy các file crack vào thư mục tương ứng để patch các file bản quyền đó

Chúc bạn thành công!

vâng cám ơn bạn mình cũng đã cài được rùi nhưng thấy nó không hay bằng ugs thật lên cũng gỡ luôn ! giao diện không đẹp mắt chút nào cả

Không hiểu sao mình cài NX 5 xong ko thấy file chạy đâu cả ? (bộ cài có 2 file iso nhưng chạy dc mỗi 1 file). Cài xong tốn 2.38GB mà không chạy dc, mệt quá ! Ai giải quyết dùm đi. Cám ơn nhiều !

Last edited:
Em cũng cài NX6, cài xong thì khi kích vào icon NX6 thì nó không hề chạy chương trình luôn.:29:

C

Cross

Author
re aboutt iDeaS

Ideas là một phần mềm cad/cam/cae cũng mạnh không kém chút nào so với mấy đại gia Cad/cam/cae như UGS NX (vốn tiếng đã nổi hơn cồn) brother ạ. Nếu thực sự quan tâm đến các tính năng, hiệu quả và lượng tài nguyên mà nó ngốn thì những người thiết kế nghèo như mình có thể có khả năng dùng nó rất tốt. Giao diện của nó xấu vì nó nghĩ thương cho card đồ họa của cái pc thân yêu. Và sản phẩm thiết kế với nó hoàn thành thì cái giao diện xấu ấy không thấm vào đâu cả. Hơn nữa hiện giờ Nissan đang ứng dụng rất mạnh cho Ideas trong thiết kế và quản lý dự án. Tài liệu bạn có thể xin photo giáo trình học Cad sơ cấp và trung cấp của trung tâm dạy nghề Thăng Long ngõ 20 Trương Định về luyện công lên trình pro. Chứ tài liệu cho UGS NX thì khoai hơn lên trời. Nếu có học theo tài liệu tiếng Việt (hiện có trên thị trường) thì cũng chỉ học được mấy cái cơ bản nhất thôi. Còn tài liệu tiếng Anh thì học theo cũng hơi vất mà kiếm được bộ tài liệu full thì vô vọng.

bạn cross nói vậy chắc là có tài liệu vậy bạn up lên cho các bạn tham khảo được không.mình thấy phần mềm này ở vn cũng ít người dùng.mình cũng đã dùng thử nhưng chưa dùng nhiều tài liệu về nó lắm