Đưa vật liệu vào vật thể

• Thread starter Binh Minh DHHP
  • Ngày mở chủ đề
B

Binh Minh DHHP

Author
chào tất cả các bạn trong thành viên của diễn đàn. Em là thành viên mới của diễn đàn từ lâu em đã theo theo dõi những trao đổi các bác các chú các anh trong diễn đàn em thấy đây là một diễn đàn thật sự bổ ích . Em mới học phần mềm SOLIDWORKS để làm đồ án . Nhưng trong quá trình dùng em không biết được chỗ làm để gán cho vật thể của mình vẽ ,từ đó mới xác định khối lượng cho vật thể . Mong các cao thủ võ lâm giúp đỡ . Xin cảm ơn rất nhiều

B

Binh Minh DHHP

Author
em xin lỗi vì viết không rõ . Đó là gán vật liệu cho vật thể của mình vẽ . Từ đó xác định được khối lượng cho vật thể. Em cảm ơn.

Trong khung thuộc tính nằm bên trái màn hình có mục Material. Bạn click phải sẽ có những tùy chọn cần thiết.
Sau đó bạn vào Tool/Mass Properies để xem khối lượng vật thể

Last edited:
chào tất cả các bạn trong thành viên của diễn đàn. Em là thành viên mới của diễn đàn từ lâu em đã theo theo dõi những trao đổi các bác các chú các anh trong diễn đàn em thấy đây là một diễn đàn thật sự bổ ích . Em mới học phần mềm SOLIDWORKS để làm đồ án . Nhưng trong quá trình dùng em không biết được chỗ làm để gán cho vật thể của mình vẽ ,từ đó mới xác định khối lượng cho vật thể . Mong các cao thủ võ lâm giúp đỡ . Xin cảm ơn rất nhiều
Hi Bạn!
Bạn vào link dưới đây để tìm hiếu cách gán vật liệu có trong thư viện cũng như gán một vật liệu mới nhé.
http://meslab.org/mes/showthread.php?p=49371#post49371

B

Binh Minh DHHP

Author
Cám ơn các anh nhé . Em làm được rồi