Giàn cấp phôi máy tiện CNC

• Thread starter shockmouse
  • Ngày mở chủ đề
S

shockmouse

Author
Em là sinh viên năm cuối đang làm luận văn tốt nghiệp về "giàn cấp phôi cho máy tiện CNC"
Bác nào có tài liệu về giàn cấp phôi xin giúp đỡ vì tài liệu trên mạng quá ít
Mail : chucuoi19841@yahoo.com
Thanks đã quan tâm

S

shockmouse

Author
Ðề: Giàn cấp phôi máy tiện CNC

Bác nào có giúp e với

Ðề: Giàn cấp phôi máy tiện CNC

Hệ thống cấp phôi tự động của bạn là như thế nào? bởi vì máy tiện CNC nếu mà gia công hàng loạt thì được ! nhưng rất khó vì thứ nhất bạn hãy làm sensor cảm biến để nhận diện chiều dài phôi trong máy tiện ! nếu máy tiện đời thấp thì cửa không tự động đóng mở cửa mà nếu ko đóng mở cửa thì gia công rất nguy hiểm kết hợp với việc khi cho phôi vào trong thì bạn phải có cánh tay robot để gá lắp sản phẩm ! còn nếu bạn cho phôi vào trong lỗ của bệ trục chính thì được nhưng bất cập xảy ra là chỉ gia công được đường kính nhỏ từ 30 trở xuống ! Mình đã từng được nhìn hệ thống cấp phôi tự động của một máy gia công máy phay nên mình cảm thấy cái đề tài mà bạn đang làm chắc chắn là bạn gặp rất nhiều khó khăn !

Nếu bạn làm giàn cấp phôi mà chỉ di chuyển từ máy tiện CNC đến vị trí khác sau khi gia công xong hoặc là từ vị khác đến máy CNC sau đó có người gia công cầm phôi lắp vào máy tiện CNC thì nó cũng đơn giản thôi !
Ngày xưa mình làm đồ án tốt nghiệp là hệ thống cấp phôi tự động nhưng không giám làm đến máy CNC ! mà chỉ giám làm cấp hệ thống cấp phôi đến một máy nào đó hoặc đến một vị trí khác !

Nếu bạn làm được đồ án này mình cũng thật sự rất khâm phục bạn đấy ! chúc bạn thành công