Giao diện đồ họa?

• Thread starter MrChot
  • Ngày mở chủ đề
M

MrChot

Author
em bị cái lỗi này đối với cả solid 07 và 09.Em vẫn vào đc solid nhưng ko thể vẽ được,máy em cài win vista(ko phải do cấu hình máy em thấp đâu)Em để độ phân giải màn hình là 1440x900 picxels,32bit.các bác xem qua ảnh nếu ai biết chỉ giúp em với.

Last edited by a moderator:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Những thông tin mà ngài Chot cung cấp bên trên chưa có gì rõ ràng cả, nhưng tớ có cảm giác GraphicCard của cậu hơi yếu đấy. Cậu thử thay thế nền Desktop bằng 1 phông đơn giản có sẵn của Vista và giảm độ sâu màu xuống 16bit (ở phần Setting của Desktop ấy) xem có khá hơn không?

Nói chung thì các phần mềm 3D đôi khi kén GraphicCard đấy nhá, chẳng phải cứ máy mạnh mà dám chủ quan rằng sẽ chạy ngon lành đâu. Nếu cậu thử làm như trên mà thấy khá hơn thì chắc chắn cậu phải chơi cạc đồ hoạ khác rồi!

M

MrChot

Author
Em đã thử cách của Bác nhưng vẫn không thấy thay đổi gì,em đang dùng card ASUS EAH2600 (512MB),không biết card này vẽ 3D có tốt không hả Bác.

_ Bạn dùng Vista phiên bản nào vì SW 2007 (SP3 trở lên) chỉ chạy trên Vista Business và Ultimate.
_ SW 2009 cũng bị như vậy thì có thể bạn c***k sai hoặc lỗi tương thích driver của VGA c
--->update phiên bản driver mới nhất xem sao.

Last edited: