giúp xài Mastercam X

• Thread starter whatisor
  • Ngày mở chủ đề
Q

QUANGTRUONG

Author
Lỗi này là bạn cack chưa ok! mình không nhớ là đây là Mas 10 hay 9. Trước hết bạn cần copy cái cack mas vào thư mục cài đặt (không cop mà chạy cũng ok nhưng cop cho chắc ăn). nếu bạn chưa cài lần nào thì bạn lưu ý là nút next trong mas nằm góc trên cùng tay phải. Nếu bạn cài Mas 9.1 thì có thể máy bạn thiếu file file:///C:/WINDOWS/system32/msvcr70.dll bạn cần tìm và chép vào đó. nó có trong sholidword , offic.....nếu bạn cack không được thì bạn nên gỡ hết các cài đặt rồi cài, cack lại! chúc bạn thành công!

Last edited by a moderator:
V

vannam

Author
theo ý kiến của mình thì đầut tiên là khởi động lại máy, sau đó tắt cáct phần mềm diệt virut chú ý có một số phần mềm mạnh phát hiện virut rất tốt, vì bản thân file ***** là virut chojan. sau đó copy như bạn QUANG TRUONG ở trên là được. Còn mình nghĩ là không phải gỡ ra cài lại đâu.

Mình sài MC10, cũng đã gỡ đi cài lại mà ko được. Cũng ko hiểu tại sao. Trên laptop thì mình cũng cài từng đó chương trình và cài MC chạy ngon, máy destop của mình cũng cài vậy mà lại ko được. Ko hiểu sao cả. Hix....

paven8880

Active Member
Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn cack nhé! mình nhớ là cài bản 10 bạn phải chọn mục tíc là HASP ngay ở đầu của quá trình cài đặt! thử xem nhé! gỡ ra cài thì cũng chẳng lâu gì!

:D mình ko hiểu tại sao lại có cái lỗi chuối này. Thực ra là mình cũng chọn đầy đủ HASP ngay từ lúc cài nhưng cuối cùng cài lại cả win vẫn lỗi.
Cuối cùng mình phát hiện ra là khi cài đặt, ko hiểu sao nó copy thiếu file các bác ạ. Mình cài sang một máy khác là ngon lành ngay, sau đó mình kiểm tra số file của 2 bộ thư mục đã cài đặt thấy thiếu 1 số file, mình copy từ bên đủ sang bên thiếu. Thế là giờ chạy rầm rầm.
Thanks!

:D Sờ pam tí.
Thuốc chữa của bác đây.
http://www.mediafire.com/file/n2mmljzetzj/Mastercam X3 *****.zip
(or http://www.mediafire.com/?n2mmljzetzj )
Pass: befaint (nếu có)
Trong đó có hướng dẫn cụ thể.
Chúc thành công.
Cảm ơn bác đã qua tâm. Nhưng em đảm bảo thuốc này ko làm được gì. Vì em đã cờ rách nhiều lần rồi. Chỉ có cách em nói ở trên là giải quyết được vấn đề thôi.
Đảm bảo với tất cả anh em gặp lỗi này luôn.

Ðề: giúp xài Mastercam X

:D mình ko hiểu tại sao lại có cái lỗi chuối này. Thực ra là mình cũng chọn đầy đủ HASP ngay từ lúc cài nhưng cuối cùng cài lại cả win vẫn lỗi.
Cuối cùng mình phát hiện ra là khi cài đặt, ko hiểu sao nó copy thiếu file các bác ạ. Mình cài sang một máy khác là ngon lành ngay, sau đó mình kiểm tra số file của 2 bộ thư mục đã cài đặt thấy thiếu 1 số file, mình copy từ bên đủ sang bên thiếu. Thế là giờ chạy rầm rầm.
Thanks!

em cài mastercam x nó báo lỗi này.

theo em dịch thì hình như nó cũng bảo em bị thiếu file, ,nhưng em ko biết thiếu file gì, bác hut.ghost có thể cho em biết nó cop thiếu file gì ko ah?
thanks bác !

P

paduhu

Author

Sử dụng lệnh Loft mà bị xoắn là do khi chọn các biên dạng, gốc của vecto pháp tuyến không cùng phương với nhau. Đó chính là cái mũi tên hiện lên khi bạn chọn biên dạng. Trong trường hợp này bạn phải chia biên dạng thành hai phần khác nhau. Sứ dụng lệnh break many pieces sau đó bạn mới dùng lệnh loft

Chao ae tren dien dan.Ae nao co phan huong dan phan CAM cua MASTERCAM X,gui cho m voi...m Cam on!
Thứ nhất :Gõ tiếng việt có dấu bạn nhé,có lẽ đây là lần đầu bạn tham gia MES.Đề nghị các thành viên mới gia nhập khác đọc nội quy diễn đàn.
Thứ hai :không cần spam.Các bài viết đều sẽ được đọc và trả lời.
thứ ba :tài liệu bạn đang cần có trên diễn đàn rất nhiều,hãy đọc hướng dẫn, sử dụng công cụ tìm kiếm.
Tài liệu bạn cần hãy tham khảo thử cái này :
http://www.mediafire.com/?omymenme0mo
Trong box MasterCam có bài viết của mình về phần gia công tiện mời bạn vào tham khảo và cho ý kiến nha.

Last edited: