Hỏi về cách sử dụng COSMOS Motion trong phiên bản 2008.

Author
Khi sử dụng COSMOS Motion của Solidworks 2007 thì rất oke. Giao diện như hình vẽ bên dưới:

(Giao diện solidworks 2007 có cây thư mục rất rõ dàng, có biểu tượng hai bánh răng ăn khớp trong cây thư mục .)
Nhưng khi chuyển sang phên bản 2008 thì không thấy Tool của Motion như phiên bản 2007 nữa, loay hoay mãi mà không biết lấy từ đâu ra cho giống biên bản 2007, mà mở các file được tạo từ 2007 thì các khớp và cây thư mục vẫn hiện lên, nên đành lên diễn đàn hỏi các Bac cao thủ võ lâm... mong được chỉ giáo.

Còn đây là hình ảnh của Solidworks 2008 ko sao lôi Motion như 2007 ra được:

Author
Chào bác DLC, em đã
Cosmos Motion của Solidworks 2008 vào rồi mà, trong 2007 thì phía trên cây thư mục có cái hình bánh xe (Như hình vẽ):

Còn đây là hình sau khi đã
COSMOS Motion của Solidworks 2008 vào, nhưng vẫn chưa biết cách làm thế nào để hiện lên các khớp nối và cây thư mục như của 2007.

em đã cài sw2008 office premium rồi nhưng sao vẫn ko thấy cosmosmotion trong
vậy mấy bác?ko biết trong cái DVD SW 2008 nó có cra** cosmosmotion ko vậy ? xin chỉ giùm em với,xin cám ơn nhiều

Author
Bạn phải cài riêng phần Cosmos Motion, nằm ngay trên đĩa cài của bạn ấy, mình không nhớ nằm chính xác ở thư mục nào (bạn tìm là thấy). Khi cài xong vào phần
là thấy ngay.

nằm ở thư mục nào vậy bạn, sao mình ko thấy hay là đĩa bị thiếu?
còn đây là link TUTORIAL của chú DCL dịch http://www.mediafire.com/?bn42lnkpxjq
cái ebook"user guider" mình quên nó nằm đâu rồi bạn chịu khó tìm lại trong mục SW nha :), mình chưa biết up file
chúc bạn thành công

Last edited:
Author
Như vậy là bộ cài của bạn thiếu mất thư mục của COSMOS rồi( bộ cài của mình có rất đầy đủ, thứ 2 tuấn tới mình gửi hình minh họa cho bạn), Hoặc bạn có thể search trên mạng load về.

Trong Solidworks 2009 thì nó sẽ nằm ngay trong phần lựa chọn cài đặt khi bạn cài đặt Solidworks ấy, cra*** thì tất nhiên sẽ là cra*** riêng của nó.

atubu hình như sử dụng chức năng này khá nhiều rồi nhỉ, chia sẻ cho ae chút bí kíp đi :1:, đang muốn tìm hiểu về nó quá mà tài liệu về phần này lại hơi ít

T

tiennguyen10286

Mình đã sử dụng SolidWorks được gần 1 năm, mình dùng bản 2007. Bạn cho mình hỏi cái bản 2009 sp1 của bạn có cài được trên Vista hay không? Nó có license của Cosmosmotion, cosmosworks và cosmosflowwork không bạn? Vì mình đang nghiên cứu vầ FEM nên rất cần có nó. Ngặt nổi cái Laptop mà mình vừa được người thân bên nước ngoài cho lại chạy trên Vista (cài Xp vàp chạy không ổn định). Thanks!

Chắc chắn được vì bản 2008 vẫn chạy ngon lành.

U

ui_troi_2005

Cosmos

Mình đang dùng bản 2009, nó có đủ các loại cosmos. Nhưng mình ko biết dùng cosmos, mình mới học nên thấy mọi người đều nói về cosmos nên mình muốn các bạn chia sẻ cho mình ít tài liệu về cosmos.
nguyenvinh.hanoi@gmail.com
Mình xin chân thành cảm ơn nhiều.

em dùng 2007, mặc dù đã chọn Solidworks Office Premium rồi mà vào Add ins... ko thấy COSMOS Motion đâu... Ai giúp em với! Em rất rất cám ơn! :(

E

englsolid

[FONT=.VnTime]Cµi ®­îc b¹n ¹h. nh­ng nã yªu cÇu phÇn cøng cao ®Êy. Kh«ng biÕt m¸y b¹n sd chipset j nh­ng ram thi ph¶i 4G. khi cµi b¹n vµo crach registrie. NÕu ***** ®­îc th× b¹n cµi okª.cã j nh¾n m×nh. V× m×nh còng võa cµi ®­îc. M×nh sd dell inspiron1420 T5750[/FONT]

Cám ơn bạn, mình làm đc rồi, thực sự ko phải lười, mà tìm mãi rồi, chán quá rồi, nhưng hôm nay mới thấy :D

làm như thế nào chỉ mình với bạn, mình xài SW 2009 cũng ko vào được cosmosmotion, chắc cũng tương tự 2008
cám ơn bạn nhiều

Bạn ơi, nếu bạn dùng SL09 thì đúng như 1 anh ở trang 1 nói đó, trong quá trình cài mình chọn nó luôn là được mà.

Còn mình dùng 07, thì phải vào đĩa cài, tìm thư mục COSMOS Motion cài thêm vào thôi, bạn tìm kỹ lại trong đĩa cài của mình đi nhé!

NMH

Last edited by a moderator:
mình cũng có 3 chức năng như trên hình của bạn nhưng ko có biểu tượng 2 bánh răng ăn khớp để vào môi trường cosmosmotion

Last edited:
ai có tài liệu phần cosmosmotion không cho em với.dịch mãi phần tiếng anh trong tutorial mệt lắm.

D

DoSang

Ðề: Hỏi về cách sử dụng COSMOS Motion trong phiên bản 2008.

mọi người có tài liệu cosmotion sent cho minh với nhé minh đang tìm hiểu về nó, ai có tài liệng tiếng anh hay tiếng việt sent cho mình với
gmai : smechatronic@gmail.com

cám ơn mọi người