Hướng dẫn cài Catia P3 V5R17

• Thread starter matt
  • Ngày mở chủ đề
Xưa nay cứ nghĩ Catia không chạy trên Vista nên phải tạo một phân vùng khác mấy chục GB trên đĩa cứng cài thêm HĐH XP Pro chỉ để dùng Catia, phí quá là phí!
Hôm qua ngứa tay mình thử khởi động Catia từ HĐH Vista Ultimate xem sao :4:...---> em nó chạy ngon lành, chỉ xác nhận lại vài thông tin :79: ----> Có thể làm bản portable đầy đủ (bao gồm Documentation tích hợp) của Catia P3 V5R17 ~ 4.8 GB một cách rất đơn giản, lưu vào USB tung tăng vác đi khắp nơi. Phải thử mới được :67:

M

matt

Author
Chạy trên VISTA phà phà mà . Chỉ có điều mình thiếu tài chính trầm trọng . Lên mạng chung vui là mừng rồi . Còn portable thì vẫn được chứ sao . Tham gia những web về IT đi . Hồi trước mình cũng tham gia por cũng có mà việt hóa cũng có . Nhưng sau này " Bác" giận quá đòi chia tay nên mới thôi .

Ah khi nào portable xong thì nói nha . Để tớ ké với .

Last edited by a moderator:
Các bác sướng nhỉ ! vừa chạy được Win Vista, vừa sài Catia! Chẳng bù cho em, chạy Win Xp2, cài Catia R17 nhưng down mãi bản Help để tích hợp mà không song! Chán quá

Đang dọn dẹp cái HDD gắn rời, còn ít dung lượng quá. Lát nữa báo cáo kết quả.

Tóm tắt kết quả thế này các bác ạ:
Em làm thủ công, chép nguyên thư mục cài đặt trong máy sang USB. Sau đó chỉnh sửa phần Environment, khai báo lại môi trường sử dụng mới (global server và user server). Chạy file khởi động catia, giao diện hiện lên ngon lành đẹp đẽ, để sử dụng được phần Documentation chỉ cần chỉ ra đường dẫn tới thư mục chứa (B17doc). Tạo thử 1 Drawing vẫn chạy ổn. Nhưng phần quan trọng nhất là Part lại báo lỗi "Runtime..." và tự tắt luôn Catia, thế mới đau :2: ---> Từ từ sẽ mò tiếp.:45:
Bạn nào muốn "vọc" cho vui theo cách này hãy lưu ý: Trường hợp máy tính có cài Catia rồi thì sau khi thử bản trên USB phải sửa lại Catia Environment trong máy (file C:\Program Files\Dassault Systemes\B17\intel_a\code\bin\CatiaEnv.exe) nếu không khi chạy sẽ báo lỗi tùm lum.:34:

Last edited: