Hướng dẫn cài Unigraphic NX6

Mình cài rồi thấy bình thường. Bạn đọc kỹ nhé chỗ hướng dẫn ý
Đây là nguyên bản phần hướng dẫn của nó
"Copy thu muc Crack vao o cung. Cai dat License Server. Chi duong dan den file nx6.lic trong thu muc Crack. Khong can thay doi Computer ID. Cai dat NX6. Khi hoan tat, copy thu muc UGS trong thu muc Crack vao noi da cai dat NX6.

Install License Server, browse to the included license
copy over cracked files"

Author
mình làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không cài được. đến chỗ enter license server or license file thì mình để mặc định. khi chay chương trình thì hiện ra bảng thông báo lỗi như sau:
NX license error: invaild(consistent) license key or signature
The license key/signature and data for the feature do not match

K

katolometarials

mình cũng đang quan tâm vấn đề này, ngồi gần cả 2h mà vẫn không cài được...mong anh em chỉ giúp thêm...

mình cũng đang quan tâm vấn đề này, ngồi gần cả 2h mà vẫn không cài được...mong anh em chỉ giúp thêm...
Bạn à. Bạn phải biết version cài của bạn là bao nhiêu thì mới biết license có phù hợp ko chứ. Khi bạn chưa cài đặt thì bạn hãy vào thư mục chứa file crack ấy tìm file libjam.dll xem nó thuộc version nào. Nếu mà thuộc version 6.0.0.21 thì thôi khỏi crack nữa. Vứt bản đó đi. Nó dùng là license student. Nếu mà là version 6.0.0.24 thì bạn crack tương tự như NX5. Bạn search lại trên forum mình này. Đã có bài hướng dẫn chi tiết rồi đó. Chỉ khác cái là bạn chép đè các file có hơi khác chút. Và file ugs_common.dll là version 1.0.0.6 . Nếu sai là nó cũng ko chạy được bạn à. Nhưng mà dùng bản này cũng crack cũng có nhiều lỗi lắm. Ví dụ như mình trước đua đòi lên bản NX6.0.0.21 và 6.0.0.24 này, khi đang ở CAD và chuyển sang Assembly thì tự nhiên out luôn. Mấy lần thế chán luôn và CAE thì ko ra kết quả bởi nó crack rồi mà vẫn không hoạt động được. Từ đó mình quay lại dùng bản NX5.0.0.25 cho nó lành. Mà rõ ràng mình chỉ đang học cũng chẳng dùng hết chức năng mà đòi nâng cấp. Mình bây giờ cố gắng nắm được những thứ cơ bản của NX5 đã. Sau này mới tính đến nâng lên nữa hay ko? Chúc bạn vui!:21:

K

katolometarials

nói thật chứ mình chưa dùng UN bao giờ... trước đây mình toàn dùng sketchup vẽ không à... nó đơn giản, dễ dùng.... nhưng dạo này mình cần thêm một số chức năng mô phỏng, các chương trình mình dùng như Cad, sketchup, 3dmax làm không được và có được thì ko chuyên nghiệp... nên mình hỏi các anh em thì biết cái này.
bữa trước chạy ra tiệm software nó quăn cho cái dvd un6 này, về cài bất lực... nên mới vào đâu hỏi anh em xem làm cách nào...
mong anh em làm tut chỉ dẫn thêm chứ thật tình đọc ko hiểu...

K

katolometarials

Mình đã cài UX6 được rồi, rất đơn giản, giao diện khá đẹp (so sánh trên mặt bằng tổng thể với các phần mềm khác mình từng sử dụng). Mình ngồi hai đêm liên tiếp và nhận thấy đây là một công cụ rất mạnh mẽ. Mình rất phấn khích vì biết được nó, mày mò thì thấy cũng khá đơn giản trong cách dựng hình, nhưng mình không biết mô phỏng thì làm sao... anh em quan tâm thì mong chỉ giúp...!!!

D

digikni

mình làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không cài được. đến chỗ enter license server or license file thì mình để mặc định. khi chay chương trình thì hiện ra bảng thông báo lỗi như sau:
NX license error: invaild(consistent) license key or signature
The license key/signature and data for the feature do not match
lỗi này ko ai hướng dẫn ạh?

H

hadunggt

Ðề: Hướng dẫn cài UN 6

Có anh nào cài được NX 6 rồi giúp em với.
Em mua đĩa về cài và làm đúng theo hướng dẫn nhưng chỉ thấy nó báo lỗi như hình thôi, em ngồi loay hoay cả buổi chiều mà không ra.
Mọi người giúp em với nhé.

NX requires the environment variable UGS_LICENSE_SERVER to be configured properly. It can either be set to the value port@hostname of the NX license server or it can be set to point directly to alicense file.
By default it will be of the form 28000@serverName
Lưu ý: Để font chữ chuẩn nhé

Last edited by a moderator:
Last edited: