Kỹ năng và thủ thuật với Pro-E

S

slab

Không biết bạn xài Pro data code bao nhiêu??? Nếu mà xài bản Pro phải cài flex net trước thì bạn chỉ cần vô thư mục bin của thằng này mà confirm lại; thế là xài Ok thôi!

Author
Mình dùng bản 3.0 M80. Trước đây mình cài bình thường, k cần cài Flexnet. Có lẽ ít người gặp sự cố như mình. Điệu này lại mất cả ngày để dọn dẹp và cài lại Win r

tới vào chỉnh mầu bình thường, ở trang màu thứ 3 bạn chọn dán ảnh kiểu delcan
sau đó chỉ vào dấu + nó sẽ có 1 đường dân để cho bạn chọn hình yêu thích
chai dầu xã này mình đang vẽ theo chủ đề style trong proengineer của nhóm CAD/CAM Đà Nẵng

lỗi này có thể xem từ nguyên nhân bắt đầu cài thêm Solidwork 2009, vì đây là hai phầm mềm có sự can thiệp rất sâu đến hệ điều hành mày tính (configuration), để loại bỏ được sự xung đột này, bạn phải can thiệp đến regedit (HKEY_LOCAL-MACHINE/SOFTWARE/MICROSOFT/PTC/PrO/ENGINEER/) xoá bỏ Datecode đi, sau đó tiến hành cải lại

Y

yamashensei

Chào các anh em pro.Tôi là thành viên mới có đôi điều muốn chia sẻ.
Tôi thấy các trang khác như CATIA,SOLID.. họ trưng bày sản phẩm rất nhiều.Tại sao chúng ta không mở topic chỉ để trưng bày sản phẩm Pro.
Mang tiếng là Tứ đai cad/cam mà thấy sản phẩm của chúng ta nghèo hèn quá.NHững bậc cao thủ Pro đâu hãy mở 1 trang triển lãm đi ,ai có sản phẩm thì đưa lên.Trang này chì trưng bày không giải thích,chỉ tập trung vào hình ảnh ,để làm sao cho họ thấy cái tên của PRO.

Xin lỗi vì đã nhảy vào top này nhưng vào đây cao thủ võ lâm nhiều nên dễ gây chú ý hơn.

S

slab

Chào các anh em pro.Tôi là thành viên mới có đôi điều muốn chia sẻ.
Tôi thấy các trang khác như CATIA,SOLID.. họ trưng bày sản phẩm rất nhiều.Tại sao chúng ta không mở topic chỉ để trưng bày sản phẩm Pro.
Mang tiếng là Tứ đai cad/cam mà thấy sản phẩm của chúng ta nghèo hèn quá.NHững bậc cao thủ Pro đâu hãy mở 1 trang triển lãm đi ,ai có sản phẩm thì đưa lên.Trang này chì trưng bày không giải thích,chỉ tập trung vào hình ảnh ,để làm sao cho họ thấy cái tên của PRO.

Xin lỗi vì đã nhảy vào top này nhưng vào đây cao thủ võ lâm nhiều nên dễ gây chú ý hơn.
Tớ thấy bên Catia, solid mấy bác chỉ pót mấy cái hình ngắm cho vui thôi còn hình như không thấy pót file vẽ 3D lên để mọi ngườiii down về nghiên cứu học tập!
Nếu bên Pro mở một topic như vậy; để mọi người cùng học tập được thì nên pót cả file lên thì hay biết mấy; nhưng làm được điều đó thì hơi khó; bởi vì mấy bác bên Pro thường làm viec trong mấy công ty, việc post file lên có vẻ sẽ tiết lộ sản phẩm của mình; tớ thấy bên catia; solid chủ yếu mấy bác sv hăng hái pót bài vì chưa đi làm nên pót lên cũng chẳng sao!
Nếu mà mở được 1 topic mà mấy đại ca vừa pót hình vừa pót file thì hay quá! Tớ thấy có bác hai1978 có pót mấy cái mũ. có khoảng 10 người như bác hải đó, chắc sẽ có cái topic hay thôi! còn mở cái topic để triển lãm tớ chẳng ham :4:

Last edited by a moderator:
D

dangthanh_spk

Post file để ai chưa biết thì nghiên cứu thêm. Còn Post hình thì thôi, khỏi đi. ĐẲNG CẤP ĐÍCH THỰC KHÔNG CẦN PHÔ TRƯƠNG

Tớ thấy bên Catia, solid mấy bác chỉ pót mấy cái hình ngắm cho vui thôi còn hình như không thấy pót file vẽ 3D lên để mọi ngườiii down về nghiên cứu học tập!
Nếu bên Pro mở một topic như vậy; để mọi người cùng học tập được thì nên pót cả file lên thì hay biết mấy; nhưng làm được điều đó thì hơi khó; bởi vì mấy bác bên Pro thường làm viec trong mấy công ty, việc post file lên có vẻ sẽ tiết lộ sản phẩm của mình; tớ thấy bên catia; solid chủ yếu mấy bác sv hăng hái pót bài vì chưa đi làm nên pót lên cũng chẳng sao!
Nếu mà mở được 1 topic mà mấy đại ca vừa pót hình vừa pót file thì hay quá! Tớ thấy có bác hai1978 có pót mấy cái mũ. có khoảng 10 người như bác hải đó, chắc sẽ có cái topic hay thôi! còn mở cái topic để triển lãm tớ chẳng ham :4:
mình có file mới vẽ xong, hầu hết các cao thủ về pro không có nhiều thời gian vào diển đàn nếu vào chủ yếu là sinh viên, các thầy tâm huyết với nghề một số trường,
mình gữi file mới vẽ mọi người cho ý kiến
http://ifile.it/2ar3vhohttp://ifile.it/2ar3vho

Author
lỗi này có thể xem từ nguyên nhân bắt đầu cài thêm Solidwork 2009, vì đây là hai phầm mềm có sự can thiệp rất sâu đến hệ điều hành mày tính (configuration), để loại bỏ được sự xung đột này, bạn phải can thiệp đến regedit (HKEY_LOCAL-MACHINE/SOFTWARE/MICROSOFT/PTC/PrO/ENGINEER/) xoá bỏ Datecode đi, sau đó tiến hành cải lại
Cảm ơn bạn. bạn nói đúng rồi, thằng Solid 2009 này nó khắc với thằng ProWildfire nên mới như thế. Cài đi cài lại mấy lần mới phát hiện ra, giờ thì cài được rồi. Mừng quá

Author
Mình thấy mở topic post sản phẩm (+ file) rất hay. Nhưng thời gian file tồn tại trên Web k được lâu nên..........cũng bất tiện. Vì dùng phần mềm chùa mà :). Vì thế nếu có thiện chí thì Post hình lên cũng được, ai muốn file thì PM, để được nhận file từ mail

D

duckiem_tnut

Cách dán ảnh của bạn thieu_bkdn hay quá ! mình cũng thực hiện như vậy nhưng sao ảnh dán lên nhoè quá không nhìn thấy gì cả, bạn chỉnh thế nào vậy chỉ dùm mình với.

Cách dán ảnh của bạn thieu_bkdn hay quá ! mình cũng thực hiện như vậy nhưng sao ảnh dán lên nhoè quá không nhìn thấy gì cả, bạn chỉnh thế nào vậy chỉ dùm mình với.
bạn vẩn để mầu vật liệu bình thường chọn dán decanl sau đó bấm vào dấu (+) chọn đường dẩn đến file cần gián, bạn có thể chỉnh hình và mầu bằng các con chạy
chúc bạn thành công!

một trong các cách tạo cảm hứng cho quá trình làm việc
đầu tin bạn vào c/program/proengineer/ sử dụng công cụ tìm kiếm tìm file "com_splash.gif"
sau khi tìm được file này bạn dùng công cụ chỉnh sữa hình ánh chỉnh theo sở thích của mình
sau đó save ngay vào thư mục chứa file đó

sau khi thực hiện xong bạn khởi động pro bạn thấy sự khác biệt của một ngày làm việc
các bạn làm thử và cho ý kiến

Last edited:
T

trungcan

Bạn ơi cái line này hình như bị die òi. ban có thể post lên lại không. hay là nếu được ban gửi file này qua địa chỉ: trungnguyen0488@yahoo.com cho minh nghen. thanks nhiều!

D

duckiem_tnut

Cách tạo cảm hứng trong quá trình làm việc như của bạn tớ làm được rồi.cái này cũng hay.cảm ơn bạn nhé!
Bạn còn gì hay nữa không bảo mọi người với nhé.

Bạn thieu_bkdn bạn xem mình làm thế này có đúng không nhé.
Mình vào decal như hình dưới đây để dán ảnh:http://www.uploadanh.com/upload/0/45/0.324028001239267548.jpg
Nhưng ảnh dán ra lại bị nhòe cho dù mình chỉnh thế nào cũng không được:http://www.uploadanh.com/upload/0/45/0.984137001239267549.jpg
Mình làm như vậy có đúng không bạn?
đó là do máy tính của bạn card onbo yếu quá
khoảng từ 256Mb thì sẽ không bị nhòe ảnh

Vấn đề là cơ chế share ram của WinXP không tốt nên thường chỉ share chừng 11MB cho VGA thôi vì vậy dán hình lên là nó nổ tùm lum hết trơn.

Mình cài Vista nó share đến 448MB chạy sướng luôn