Mastercam X4 có gì hay hơn không nhỉ?

Author
Hôm nay tìm tài liệu ở một trang CAD/CAM của trung quốc thấy có Mastercam X4 rồi "thuốc" đủ cả, Bác nào quan tâm để lại Email em gửi cho "thuốc" đồ này giờ không muốn share công khai nữa :4:

What's New

Video What's New (120Mb)
Code:
[B]Mastercam X4 includes many exciting new tools, including:[/B]

[LIST]
[*][MEDIA=youtube]ult-threading[/MEDIA]
[*]New Dynamic Mill toolpath
[*] Feature Based Machining (FBM) Drill enhancements
[*] Feature Based Machining (FBM) Mill enhancements
[*] [MEDIA=youtube]re-style[/MEDIA] dialog boxes for 2D toolpaths
[*] New toolpath refinement delivers improved 3D surface finish
[*] New Circle 5-axis toolpath
[*] Multiple materials for generic Mastercam Automatic Toolpathing (ATP)
[*] Nesting drag-[MEDIA=youtube]n-drop[/MEDIA] support
[*] Vertical/horizontal cut-off options in Nesting
[*] Updated dialogs for Lathe C-axis toolpaths
[*] Lathe grooving enhancements
[*] Support for Agie EDM with Agievision controls
[*] Post debugger enhancements and new features
[*] New Dynamic Plane creation method for defining parameters
[*] Level Manager improvements and reorganization
[*] Viewsheet improvements
[*] Wireframe feature recognition in chaining
[*] User-customizable setup sheet
[*] Rewritten surface fillet code to improve surfaces
[*] New Dynamic Xform function
[*]And much more…
[/LIST]
Mastercam X4 set up (677Mb)
Xem thêm ở trang chủ

Author
đã gửi link down cho mọi người hy vọng mọi người Cr*** thành công
good luck!

C

cuonsuperman

Các bác ơi chỉ em r với. Em r mãi ma nó cứ hiện " .EXE not valid "

Last edited by a moderator:
3

3xtran

minh dùng file mastercam.exe đi cùng bộ cr rùi mà vẫn báo no sim found. Mong chỉ giáo cho.

Author

NMH

Help for MC X4 Installs

Lỗi này là bạn chưa dùng File mastercam.exe đi cùng bộ Cr****
Chào các bác,
Ai có thể hướng dẫn mình cr thành công MC X4 ko?
Mình làm hoài mà vẫn ko được. Đầu tiên thì nó báo ".EXE not valid" sau đó mình copy file "mastercam.exe" trong thư mục cr vào và chạy thì nó lại báo "No sim found". Khi copy file mastercam.exe trong thư mục cr vào thì ko thể cr được bằng file "mastercam_x4_nethasp_crk.exe". Mình đã thử rất nhiều theo hướng dẫn (files .txt) rồi mà vẫn không được. (Trước đó mình dùng MC X3)
Thanhs!

mình cũng gặp tình huống như bạn ko c***** được như X3 nó cũng báo lỗi là "No sim found". ai biết c***** X4 thì chỉ giúp cho mình với. Thanks !

NMH

Answer for MC X4 Installs

mình cũng gặp tình huống như bạn ko c***** được như X3 nó cũng báo lỗi là "No sim found". ai biết c***** X4 thì chỉ giúp cho mình với. Thanks !
Mình cài được rồi!
Các bác làm như sau nhé:
- Đầu tiên làm theo file hướng dẫn " .txt", sau đó copy file "mastercam.exe" vào trong thư mục cài đặt. (Nếu chạy thì nó sẽ báo lỗi "No sim found")
- Sau đó vào thư mục cài đặt chạy file "Nhasp.exe" và lựa chọn theo hình dưới đây -> sau đó chọn Ok để kết thúc.

Lưu ý: Trước đó phải vào regedit xóa ... và chạy lại file .reg trong thư mục Cr -> xem lại có nội dung như sau:

Như vậy là có thể chạy được MC X4 rồi đó!!

H

hienle

Cám ơn.
Dieutn đã cho *****, NMH hướng dẫn cách *****.
Hầu hết PCs, laptops hiện nay OS là Vista 64.
Nếu các bạn đã test với Vista 64 xin vui lòng post.
Cám ơn.

Author
Tất cả các bạn check Mail nhé.
Mình vẫn dùng XP2 hồi sưa cài trên Windowns 7 32bit vẫn chạy ngon. Còn 64bit thì chưa thử vì máy cấu hình không đủ để sài 64bit

Chào Dieutn,

Cho mình xin "thuốc" nữa được không,
Mình làm nghề buôn bán nhưng vẫn còn nhớ nghề quá, cài thử để tối về nghịch vậy, gặp anh em còn có cái mà phát biểu,

Cảm ơn nhiều nhé,

Author
Các bác Check mail nhé, dạo này em không có mạng nên giờ mới gửi được.

paven8880

Active Member
Ðề: Mastercam X4 có gì hay hơn không nhỉ?

Bác Hoai_nv đã sử dụng X4 rồi vậy có thấy gì hay hơn bản cũ không ah? (như tiêu đề topic nay!). Cần bao nhiêu đĩa cài đặt vậy? Phần thiết kế cải thiện nhiều không ah? Cám ơn lắm lắm!

H

hoai_nv

Mastercam X4 nếu chỉ để dùng thì chỉ cần 1 đĩa cài đặt thôi, hoặc down bản "mastercamX4-web.exe" về, dùng thuốc là chạy ngon lành. Mình đã chạy thử và so sánh với bản dùng khóa cứng (bên mình hiện nay đang phân phối phần mềm Mastercam bản quyền tại Việt Nam, thì có thể nói về tính năng hoàn toàn tương đương), bản này nhiều khả năng do Mastercam Reseller tại Trung Quốc tung ra, vì mình thấy nó có licence rất đầy đủ cho 1 bản công nghiệp, bản này mà mua theo giá thị trường thì không rẻ đâu, tuy nhiên trong khi sử dụng thỉnh thoảng có phát sinh lỗi (do phần tạo khóa cứng ảo bị đơ, but ko sao, vì nó vẫn cho mình save lại tiến trình làm việc, ko như bản X3, bụp một phát là đi luôn). Các tính năng mới nổi bật của nó mình xin phép sẽ update lần lượt trong topic này.
Show hàng cái licence full của mastercam X4:

Mỗi cái dòng bé bé xinh xinh trong này thường có giá khoảng vài ngàn USD đấy các bạn ah. Có thể nói đây là phiên bản được "chích thuốc" hoàn thiện nhất từ trước tới nay, cho phép người dùng tận dụng tối đa các chức năng của phần mềm Mastercam. Trước đây các phiên bản lưu truyền bên ngoài của Mastercam thường được "chích thuốc" từ bản Edu, nên mặc dù có đầy đủ các tính năng của Mas, but cũng chỉ là tính năng cơ bản, lại hay phát sinh lỗi. Tuy vậy, để đánh giá nó dùng tốt hay không, ổn định hay không vẫn cần thêm 1 thời gian mọi người dùng và comment. Các bạn có thể cài đặt song song bản X3, X4 để sử dụng, sẽ tận dụng được licence full của bản X4, rất hay.

Thân
hoai_nv

Cám ơn bác Hoài về những thông tin trên. Em cũng đang dùng thử bản X4 nhưng xem ra bộ cài nặng hơn các phiên bản 9. hay 10. khá nhiều.